Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi về ổn ap lioa 20kv

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi về ổn ap lioa 20kv

xin các cao thủ trên diễn đàn trợ giúp , e có cái lioa , nguồn đến mortor ,mortor chay dến cưc đại mà không dừng , dồng hồ áp thì dao động rất nhỏ , không biết phải làm sao , xin nhận được sư góp ý từ các a e trên diễn đàn . thân

Nguyên văn bởi vanhieutn Xem bài viết
    xin các cao thủ trên diễn đàn trợ giúp , e có cái lioa , nguồn đến mortor ,mortor chay dến cưc đại mà không dừng , dồng hồ áp thì dao động rất nhỏ , không biết phải làm sao , xin nhận được sư góp ý từ các a e trên diễn đàn . thân
    không rõ là 3 pha hay 1 pha , nhưng mô tơ chạy không dừng là do mạch điều khiển mô tơ bị hư , cụ thể là các lỗi sau , hư công tắc hành trình ở thanh quét , hư IC kéo mô tơ , hư mạch dò vị trí công tắc hành trình , nên mạch không nhận được tín hiệu điểm cuối , còn đồng hồ thì có thể bị kẹt kim rồi , do cũ quá

Comment

cảm ơn bạn đã góp ý ,lo ổn áp 1 pha ban ak, vậy chắc phải thay cả mạch hay mình chỉ chú ý vào những con nào hả bạn , cảm on đã góp ý.

Comment

cảm ơn bạn đã góp ý ,lo ổn áp 1 pha ban ak, vậy chắc phải thay cả mạch hay mình chỉ chú ý vào những con nào hả bạn , cảm on đã góp ý.
        nếu tìm mua được mạch điều khiển của nó thì thay cho khoẻ , chứ muốn sửa được nó thì cũng cần phải có vài kinh nghiệm mới xác định được chỗ hư , nói chung là không khó khăn lắm, mạch của loại ổn áp này có tới 4 loại , nếu bạn chịu khó tìm hiểu thì cũng có thể sửa được, chỉ có cái khó là con IC đôi khi khó tìm nếu như nó bị hư , thường hay dùng BA 6209/ BA 6219, cũng có loại dùng toàn transistor (loại cũ).

Comment

ic thì mình đã thay rồi vẫn nhu vậy mình nghĩ là nó bi lỗi chỗ khác . kg phải ic

Comment

ak quên con ổn áp của mình chỉ có 2kv , mình đánh nhầm.

Comment

có bác nào giúp mình vấn đề này không . many thanks

Comment

có bác nào giúp mình vấn đề này không . Many thanks
                nẾu chƯa cÓ kinh nghiỆm thÌ bÁc mua cÁi mẠch Đa nĂng khoang 40-50k cÓ kÈm hƯỚng dẪn luon bÁc thay vÀo lÀ ok

Comment

đã mua mạch có hướng dẫn lắp vào mà không hiểu công tắc ngưỡng là dây nào , xin cảm ơn ác đã góp ý

Comment

đã mua mạch có hướng dẫn lắp vào mà không hiểu công tắc ngưỡng là dây nào , xin cảm ơn ác đã góp ý
                    công tắc ngưỡng là 2 dây nối vào 2 thanh kẽm hoặc công tắc nằm ở 2 đầu của cuộn dây dùng để chặn chổi than lại khi hết hành trình tăng hoạc giảm đó

Comment

Về tác giả

Collapse

vanhieutn Tìm hiểu thêm về vanhieutn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X