Thông báo

Collapse
No announcement yet.

BỘ nguỒn xung 48vdc/7,6a

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• BỘ nguỒn xung 48vdc/7,6a

bộ nguồn xung ổn áp: vào 220-380 ra 48vdc 7,6A
    các bác cho mình hỏi một chut nhoa mìn rất là cần đó: cảm ơn các bác nhiều
    khi bị xét đánh thì mạch bị hư nhưng mà có điều: trong mạch có tiéng kêu o o o o , đo nguốn ra thì sut áp chỉ con 30vdc, tôi đá thử nhiều cách như thay các biến áp xung vi toi cứ tưởng tiéng kêu là do biến áp xung gây ra nhưng không phải,,,,thay rồi mà nó văn kêu như thường...........hai cn tran sitor ( sò nguồn) thi 1 con nóng một con không,,,,,,'
    rất mong sự giúp đơ và đóng góp ý kiến của máy bạn

Nguyên văn bởi viplcd Xem bài viết
    bộ nguồn xung ổn áp: vào 220-380 ra 48vdc 7,6A
    các bác cho mình hỏi một chut nhoa mìn rất là cần đó: cảm ơn các bác nhiều
    khi bị xét đánh thì mạch bị hư nhưng mà có điều: trong mạch có tiéng kêu o o o o , đo nguốn ra thì sut áp chỉ con 30vdc, tôi đá thử nhiều cách như thay các biến áp xung vi toi cứ tưởng tiéng kêu là do biến áp xung gây ra nhưng không phải,,,,thay rồi mà nó văn kêu như thường...........hai cn tran sitor ( sò nguồn) thi 1 con nóng một con không,,,,,,'
    rất mong sự giúp đơ và đóng góp ý kiến của máy bạn
    có tiếng kêu.... chứng tỏ nguồn quá tải .... xem kỹ phần tải sau của nguồn xem....

Comment

kêu o... o... o... ah?
      Bạn kiểm tra Tụ nhé!
      Sò bạn dùng là con gì vậy?
      __]\/[|2. |3()]\/[__

Comment

Nếu adapter của bác sử dụng OPTO và 431 để ổn áp hồi tiếp thì cũng cần kiểm tra luôn 2 con này. Đây thường là nguyên nhân làm áp ra quá cao hay thấp.
        __]\/[|2. |3()]\/[__

Comment

cam ơn các bác nhiều: nhưng mà tai khôong bị sao thay nguồn mớii thì họat dọng bình thường
          còn mạch thì dùng 2 sò nguòn 2sc3320 va co con s2lc40 con này có chân là A K A.,,,, MẠCH CÓ BIẾN ÁP XUNG
          AK CÓ CON NÀY KHÔNG BIẾT TÁC DỤNG CỦA NÓ HA17358...... TỤ THÌ TUI THẤY NÓ KHÔNG BI GÌ HẾT VÌ THẤY NÓ CÒN MỚI MÀ NHƯ VẬY THÌ TỤ CÓ HƯ KHÔNG
          NGHIỆT LÀ THAY ĐI THAY LẠI NHƯNG VẨN BỊ KÊU 0000000000000000 VÀ BJ SỤT ÁP NẾU MÀ MẮT TẢI VÀO THI ÁP TRỞ VỀ 0 LUN

Comment

bạn xem con s2lc40 xem có bị chập không nhé....

Comment

cảm ơn các bác nhiều nha . mong các bác cho thêm ý kiến mình sẻ thử các cách cho nó hoạt động

Comment

Bạn cho bộ nguồn hoạt đông ,đo nóng tất cả các con công suất ,thấy con nào nghi ngờ hỏng thì thay con đó ,chúc thành công.

Comment

các bác ơi vẩn không được ...............hic còn cách nào khác nửa hông

Comment

mạch có 2 sõ nguồn có lẽ cũng sử dụng TL494 hoặc ic để driver hai con sò này. bạn kiểm tra xem ic này còn sống không ?
                    Thất nghiệp :(

Comment

Nguyên văn bởi fireman Xem bài viết
                      mạch có 2 sõ nguồn có lẽ cũng sử dụng TL494 hoặc ic để driver hai con sò này. bạn kiểm tra xem ic này còn sống không ?
                      Bạn chỉ phán bậy, chưa biết con TL 494 nó có hay không dã phán con IC này nó có sống hay không và chắc bạn là người không biết về điện luôn nên mới phán bậy thế... Nếu như bộ nguồn có con IC này và con IC này nó chết hỏi mạch nguồn nó có hoạt động không.... ở đây nguồn vẫn đang hoạt động chỉ có điều nó đưa ra điện áp không đúng thôi hay bạn chưa đọc kỹ bài của bạn viplcd

Comment

thế bạn nghĩ như thế nào ? Bạn có đọc kĩ bài mình không ? Mình nói "có lẽ dùng con 494 chứ không khẳng định dùng 494.
                        Bạn xem bài bạn gửi đi xem ai phán bừa. Con 2slc40 chập mà vẫn ra được 30vdc cơ à ? Fun vãi hà.
                        Last edited by fireman; 24-09-2010, 19:49. Lý do: ghép bài
                        Thất nghiệp :(

Comment

Tần số xung ở biến áp quá cao hoặc quá thấp cũng gây ra hiện tượng kêu ở biến áp. có khi có tiếng rít như kiểu phóng điện ấy

Comment

Về tác giả

Collapse

viplcd Tìm hiểu thêm về viplcd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X