Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đỡ để giải quyết Bộ chuyển đổi 48VDC to 12VDC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đỡ để giải quyết Bộ chuyển đổi 48VDC to 12VDC

Trong quá trình sửa chữa bộ chuyển đổi, em gặp vấn đề là ngõ output của bộ chuyển đổi là 12v nhưng khi có tải thì nó không đủ điện áp cấp cho mạch nên dẫn đến hiện tượng là kèn kêu không nổi , đèn sáng yếu . Dù em đã thay FET 75NF75 nhưng tình hình vẫn không thay đổi . Mong các anh giúp đỡ . Thanks
    Học hỏi là trên hết .

Sơ đồ mạch đâu ?
    Nguồn này mấy A vậy .
    Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

Đây là sơ đồ mạch của em nó đây . Nó là bộ biến đổi DC-DC converter dùng trong xe máy điện đó các bác . Nhờ các bác giải thích giùm em 3 cái Biến Áp 10 chân và 2 cái 5 chân giùm em nha . Thanks các bác nhiều .
      http://www.mediafire.com/?ely3not974y5x7c
      Học hỏi là trên hết .

Comment

Sao không gửi cái mạch nguyên lý cho dễ nhìn. Gửi mạch in nhìn hoa mắt lắm. hic
        Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

Anh xem lại giùm em cái, em vẽ bằng layout lun chứ hổng có vẽ nguyên lý . Mà giờ vẽ lại nguyên lý thì em cũng vẽ y chang vậy chỉ khác là không phủ mass thôi anh à . Xem giùm em chút nha .
          Học hỏi là trên hết .

Comment

Chủ đề này lâu quá rồi không biết có ai lên xem nữa không, nhưng em không biết cách gửi luồng mới lên mong các bác thông cảm. em đang chế xe điện sử dụng bóng led 5w, nhưng khổ nổi điện thế của xe điện quá cao 56v, em muốn chuyển xuống 6v-700mA nhưng chưa tìm được cách nào khả quan. dung ic thì Vmax khoảng 40V<56V, khổ quá, Mong bác nào biết thì chỉ giúp em. CẢM ƠN NHIỀU.

Comment

Nguyên văn bởi tinhB1204975 Xem bài viết
              Chủ đề này lâu quá rồi không biết có ai lên xem nữa không, nhưng em không biết cách gửi luồng mới lên mong các bác thông cảm. em đang chế xe điện sử dụng bóng led 5w, nhưng khổ nổi điện thế của xe điện quá cao 56v, em muốn chuyển xuống 6v-700mA nhưng chưa tìm được cách nào khả quan. dung ic thì Vmax khoảng 40V<56V, khổ quá, Mong bác nào biết thì chỉ giúp em. CẢM ƠN NHIỀU.
              bác phải làm một bộ chuyển DC-DC thì mới ổn được , theo kiểu xe máy điện 48vdc ra 12vdc đó , hoặc nếu dòng nhỏ thì làm một bộ inverter mini giống kiểu trong đèn xạc , nhưng phải tính toán cuộn dây cho đúng , sau đó qua 1 diode và tụ lọc là được DC theo ý , hoặc thêm mạch hồi tiếp thì tốt hơn . chứ mạch 48vdc ra 12 vdc cũng khó độ chế lắm nếu là amater.

Comment

Em dùng LM2576 được rồi, đèn sáng mà mạch không nóng, dữ thiệt

Comment

Về tác giả

Collapse

wish_blue07 10_9 Tìm hiểu thêm về wish_blue07

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X