Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nguồn xung bị hư

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguồn xung bị hư

Em có cái mạch nguồn xung 10V sử dụng viper12A bị hư phát ra tiếng kêu tách tách. Ném đi thì hơi uổng.Mong các pác giúp

có thể do bị chập đầu ra bên thứ cấp ?
    Thất nghiệp :(

Comment

bị chập chắc là không có đâu. Em đo điện áp chỉ 0.5 V thôi. Em k có kinh nghiệm nhiều về mạch nguồn này. K biết nguyên nhân vì sao phát tiếng lách tách?

Comment

Chú em kiểm tra R mồi nhé ! bệnh này anh gặp mấy lần rồi , rút điện ra kêu tách tách đúng ko?? . R mồi hình như 1M thì phải

Comment

Nguyên văn bởi nghiacd Xem bài viết
          Chú em kiểm tra R mồi nhé ! bệnh này anh gặp mấy lần rồi , rút điện ra kêu tách tách đúng ko?? . R mồi hình như 1M thì phải
          Mạch này sử dụng viper12A anh à. chẳng thấy R mồi đâu hết ...

Comment

Nguyên văn bởi contau Xem bài viết
            Em có cái mạch nguồn xung 10V sử dụng viper12A bị hư phát ra tiếng kêu tách tách. Ném đi thì hơi uổng.Mong các pác giúp
            Cái này chắc hỏng IC quang rồi. (nhớ vệ sinh sạch sẽ mạch in bị rò cũng gây bệnh trên)
            Không gì bằng trải nghiệm thực tế:

Comment

Nguyên văn bởi contau Xem bài viết
              Mạch này sử dụng viper12A anh à. chẳng thấy R mồi đâu hết ...
              Ừh mình quên mất . VIPer 12 không có R mồi vì bản thân nó tự dao động khi có nguồn cấp vào chân 4 , nhưng bạn nên kiểm tra lại nguồn nuôi tại chân số 4 này và mạch hồi tiếp so quang đưa về chân 3 ( Feedback) . Ở trên bạn cũng ko nói rõ là nguồn luôn kêu tách tách hay khi rút phích nguồn nó mới kêu tách tách nhỏ dần rồi tịt hẳn ?? . Nếu kêu tách tách liên tục và đều khi cắm điện thì bạn nên kiểm tra phần hồi tiếp vì hư hỏng có thế do R lấy mẫu áp ra đứt hoặc tăng trị số , Opto hỏng , dẫn đến hiện tượng nguồn tự kích , dao động mất - có -mất -có liên tục sinh ra tiếng kêu tạch tạch . Chúc thành công .

Comment

Chào các bác, mình mới mua nguồn xung 24V-10A , về sử dụng thì bị ngắn mạch, đèn báo tắt . Giờ cấp nguồn thì không sáng đèn nữa. Có bác nào biết chỉ giúp. THANKS !

Comment

Nguyên văn bởi pipikikiki0 Xem bài viết
                  Chào các bác, mình mới mua nguồn xung 24V-10A , về sử dụng thì bị ngắn mạch, đèn báo tắt . Giờ cấp nguồn thì không sáng đèn nữa. Có bác nào biết chỉ giúp. THANKS !
                  ngắn mạch thì bạn kiểm tra đioot xung nắn nguồn ra , mạch sơ cấp
                  http://baohanhbeptu.vn
                  Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                  Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                  ĐT: 0967 403 123

Comment

làm sao để biết con viper con hay die rồi mấy bác

Comment

nguồn 12V120W ko lên nguồn

các bác cho em hỏi tý...em mới mua cục nguồn 12V 120w.đang xài tự nhiên ko thấy lên nguồn nữa,mở ra kiểm tra..mainboar ko chút hư hao.em nghỉ chết con công suất.nên thay.nhưng ko đc.tiếp tục em kiểm tra và thay luôn tụ,biến thế...nhưng vẫn ko đc.nhưng khi em test thì có hiện tượng điện 220V vào nguồn,nhưng ko thấy điện ra..(quyết tâm sửa cho đc),em tiếp tục thay con opto.huhu ,nhưng vẫn ko đc các bác nào có kinh nghiệm mong giúp em với,,,

Comment

Về tác giả

Collapse

contau Tìm hiểu thêm về contau

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X