Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Biến áp cho mạch kích 220v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Biến áp cho mạch kích 220v

em đang có nhu cầu làm cái kích điện từ 12V lên 220v.mạch thì cũng đã tham khảo qua ae trong 4rum.nhưng cho em hỏi thêm về cái MBA .nhờ ace trong 4rum chỉ giáo.kich thước biến áp thế nào để công suất đầu ra của bộ inverter đạt 100W 300W 500W.nếu có cỡ dây và số vòng càng tốt.mong sớm có phản hồi.thankssssss

Nguyên văn bởi luclang26 Xem bài viết
    em đang có nhu cầu làm cái kích điện từ 12V lên 220v.mạch thì cũng đã tham khảo qua ae trong 4rum.nhưng cho em hỏi thêm về cái MBA .nhờ ace trong 4rum chỉ giáo.kich thước biến áp thế nào để công suất đầu ra của bộ inverter đạt 100W 300W 500W.nếu có cỡ dây và số vòng càng tốt.mong sớm có phản hồi.thankssssss
    Mình tim được trên diễn đàn.Nếu công suất 300w thì S trụ quấn dây la 22 cm2 .sơ cấp 12-0-12 mỗi cuộn 24vòng , dây 2mm .Thứ cấp 440 vong dây 0,7 mm .
    Maj mình up công thức lên cho

Comment

cám ơn đã giúp đỡ.có mạch nguyên lý nào không

Comment

Nguyên văn bởi luclang26 Xem bài viết
        cám ơn đã giúp đỡ.có mạch nguyên lý nào không
        Nguyên lý thì bạn tìm trong diễn đàn có rât nhiều bạn có thể vào các link sau
        http://www.dientuvietnam.net/forums/...-%28verson1%29
        Mình thấy mạch cua bác hoangtam741 rất de lap bạn cứ theo mạch dó mà làm .Mình đã làm thành công rồi vì mach dùng fet nên cs cao nếu muốn dat 500va thì bạn nên mắc mỗi vế 5 con fet chúc bạn thành công
        Hãy bấm thanks nếu bạn thấy bài viết này có ích

Comment

Mình thấy mạch cua bác hoangtam741 rất de lap bạn cứ theo mạch dó mà làm
          Ra ngoài chợ giời mà mua một cái board dao động đa hài của bọn tàu làm về mà lắp bạn ạ, có 15 ngàn thôi, lại còn có cả tờ hướng dẫn lắp mạch vào biến áp nữa nhé!

Comment

Bạn ấy muốn tự lắp .còn ra chợ mua thì khoỉ phải bàn

Comment

bọn tàu giỏi quá.hixxxxxxxx.mọi người có ý kiến gì về cuộn biến áp nữa không.hay chỉ cần cái biến áp bình thường nguồn đôi 12 _0_12 >>>220v là được.

Comment

Bạn muốn tự quấn lầy hay đi mua

Comment

em muốn tự quấn cho chắc ăn.chứ mua chắc không đủ công suất.dùng loại biến áp nào hơn.em chưa được tháo cái kich tàu ra,không biết tụi nó dùng loại BA nào mà P=500w mà cái hộp bé tý

Comment

Nó dùng Biến Áp Xung đấy. Cái đấy còn khó chơi gấp vài lần loại lõi sắt.

Comment

Bạn tự quấn thì đầu luồng tớ đã nói rồi 300w ấy .còn hàng tq nó dùng ba xung vừa nhỏ và cho hiệu suất khoảng 80% và dòng không tải thấp

Comment

bác có thể up cho anh em trên diễn đàn xem công thức tính toán số vòng dây và S lõi để được 1 công suất nhất định không? em cũng đang định làm 1 cái kích 220V khoảng 150W thì cần biến áp thế nào nhỉ? Các bác giúp em với
                        gmail:

Comment

để thử quấn theo Huyngo xem sao.biến áp khá to nhỉ.nếu muốn công suất tăng thì thế nào nhỉ

Comment

Mình cũng muốn làm cái mạch kích điện này quá mà không tìm được cách để có 1 cái biến áp theo đúng công suất mình mong muốn! Mọi người ai có thì chia sẻ đi nào
                            { | | }

Comment

anh ơi làm cái này cộng cả linh kiện thì giá thành là bao nhiêu vậy anh có hình ảnh không post nên cho anh em cùng xem với em cũng đang quan tâm đến cái này

Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

luclang26 Tìm hiểu thêm về luclang26

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X