Thông báo

Collapse
No announcement yet.

12v lên 220vac cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 12v lên 220vac cần giúp

tình hình e mua cái bo đổi 12v lên 220 về ráp đả chạy em dùng 8 con sò kt39 gi đấy biến loại 12a nhưng công suất đầu ra ko như muốn công suất đạt 100w thôi chạy được tivi 85w bật bóng hùynh quang 40w là đèn ko chạy bình 12v30ah bác bro nào giúp e cải thiện công suất đầu cao hơn khoảng 300w đươc ko cho hỏi em dùng fet thay sò có đc ko công suất nó có cao hơn ko em xin cám ơn

tháo ra thay = 4 con D718 xem
    Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
    Keep moving forward...

Comment

Biến áp có đáp ứng được công suất lớn hơn không , nếu công suất biến áp chỉ 100 W thì dù có thay nhiều con trans công suất lớn hơn vào công suất ra cũng vẫn là 100 W không hơn .

Comment

Bạn xem mạch này nha

Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
        tình hình e mua cái bo đổi 12v lên 220 về ráp đả chạy em dùng 8 con sò kt39 gi đấy biến loại 12a nhưng công suất đầu ra ko như muốn công suất đạt 100w thôi chạy được tivi 85w bật bóng hùynh quang 40w là đèn ko chạy bình 12v30ah bác bro nào giúp e cải thiện công suất đầu cao hơn khoảng 300w đươc ko cho hỏi em dùng fet thay sò có đc ko công suất nó có cao hơn ko em xin cám ơn
        muốn tăng công suất thì thay irf44 bằng irf3205 nhé
        Attached Files
        luôn luôn lắng nghe.nghe lâu mới hiểu !

Comment

Bác cho em hỏi dùng lỏi ferit trong bộ nguồn tivi làm mạch đổi 12vdc lên 220vac có được không. công suất có đạt tới 100w không và cách quấn như thế nào . luôn tiện bác cho em cái sơ đồ với

Comment

Nguyên văn bởi nhat_quynh06 Xem bài viết
            Bác cho em hỏi dùng lỏi ferit trong bộ nguồn tivi làm mạch đổi 12vdc lên 220vac có được không. công suất có đạt tới 100w không và cách quấn như thế nào . luôn tiện bác cho em cái sơ đồ với
            Dùng lõi Ferite trong bộ nguồn TV hoàn toàn được bác ạ, công suất có thể lên đến 500W nếu kiếm được lõi lớn. Nhưng mạch này hơi khó đối với người mới bắt đầu

Comment

Về tác giả

Collapse

vui_dt Tìm hiểu thêm về vui_dt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X