Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch Inverter của Việt Nam

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

ra mấy đống thu mua sắt vụn nhặt lại mấy cái lưu điện của máy tính sửa lại còn hay hơn nhiều
    ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

làm sao vẽ được mạch in giống như thế này nhỉ. Ai biết thì giúp mình với

Comment

Lam kik Kichddien bay jo thì dẽ rồi các bác ak'. Mạch dao đông (chợ giời) công suất dùng IRF cho khủng, Biễn áp mua loi thép vè quấn a=5Cm. b=7 là được 800-1000VA.

Comment

e cũng mới mua dk cái mạch giống của a, nhưng chưa biết cách sử dụng , a có thể chỉ giúp e dk k?
          biến áp thì dùng loại bao nhiêu A vậy? đấu nối như thế nào ? cám ơn a trước.
          Click image for larger version

Name:	Hình0476.jpg
Views:	2
Size:	57.7 KB
ID:	1383102
          Click image for larger version

Name:	Hình0478.jpg
Views:	2
Size:	68.2 KB
ID:	1383103

Comment

biến áp đầu giữa nối 12vdc, lấy 1 trong 2 đầu còn lại nối với cực C của 2 con bên trái và 1 dây còn lại nối với cực C hai con bên phải,trong board có 2 lỗ giữa +- là nguồn, nó có 2 lỗ số 1 và số 2 mắc vào 2 đầu của biến áp,tất nhiên đầu giữa biến áp nối chung và cho vào 12v.

Comment

mạch này dùng biến áp sắt ! có ai làm mạch dùng biến áp xung kô nhỉ!

Comment

Dùng mạch này điện trở sứ bác có thể đun nước pha chè nhân lúc mất điện rảnh rỗi mà nhâm nhi cho đỡ buồn hahahaha

Comment

Nguyên văn bởi nhuy08 Xem bài viết
                  EM mới mua được 1 bo inverter ở hàng linh kiện điện tử về nghiên cứu. Mạch có dạng thế này:
                  Mặt trên

Mặt dưới:

2 đèn đệm chạy Tip41C, IC1: LM358, IC2: Xóa số. KHuyến cáo chạy 2 cặp công suất D718 hoặc 3055.
                  Em muốn thiết kế để tăng công suất đầu ra và transformer cho hơp lí cho khoảng 500-1000W. Xin các bác cho em ý kiến nên đổi sang cặp CS loại nào và transformer như thế nào thì hợp lí để lắp a. Thanks!
                  Cái mạch này bạn mua ở đâu vậy,chỉ cho mình biết với mình cũng đang dự định làm một máy inverter mà.Biến áp thì mình có rồi,cỡ khoang 600w.

Comment

a ơi cho e hỏi a không có mach inverter cua nước ngoài à anh.

Comment

Nguyên văn bởi nhuy08 Xem bài viết
                      EM mới mua được 1 bo inverter ở hàng linh kiện điện tử về nghiên cứu. Mạch có dạng thế này:
                      Mặt trên

Mặt dưới:

2 đèn đệm chạy Tip41C, IC1: LM358, IC2: Xóa số. KHuyến cáo chạy 2 cặp công suất D718 hoặc 3055.
                      Em muốn thiết kế để tăng công suất đầu ra và transformer cho hơp lí cho khoảng 500-1000W. Xin các bác cho em ý kiến nên đổi sang cặp CS loại nào và transformer như thế nào thì hợp lí để lắp a. Thanks!
                      các bác cho hỏi ké tí mạch này chạy mofet dc ko ạ nếu dc thì cần thay đổi những gì ạ.mong các bác sớm trả lời cảm ơn ạ

Comment

Nguyên văn bởi phinhung17 Xem bài viết
                        Cái mạch này bạn mua ở đâu vậy,chỉ cho mình biết với mình cũng đang dự định làm một máy inverter mà.Biến áp thì mình có rồi,cỡ khoang 600w.
                        có 4 con d718 thì nhằm nhò gì (công suất quá nhỏ)

Comment

Bác có mạch mô phỏng or mạch in cái này ko thế?cho em xin với.thanks. mail: vinh1238@gmail.com

Comment

ic TL494 Hoăc 4047

Comment

Về tác giả

Collapse

nhuy08 Tìm hiểu thêm về nhuy08

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X