Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần sơ đồ mạch cầu H cho bộ lưu điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

bác cho em hỏi vị trí B,C thì đưa vào kích cầu H, thế còn A đưa vào đâu thế?. em thấy mạch này đơn giản và chạy quạt chắc ổn.

Comment

Nguyên văn bởi huik472001 Xem bài viết
      bác dùng phần mềm mô phỏng nào thế.cho em link dơnload nha thanks bác
      Phần mềm mô phỏng ở đây là proteus7.1 hoặc 7.2 gì đó,
      Email:
      Đau đầu vì điện tử

Comment

Nguyên văn bởi tda1415 Xem bài viết
        bác cho em hỏi vị trí B,C thì đưa vào kích cầu H, thế còn A đưa vào đâu thế?. em thấy mạch này đơn giản và chạy quạt chắc ổn.
        Điểm A ấy à?... Chẳng đưa vào đâu cả, chắc chỉ để mô phỏng đầu ra của LM358 tạo sóng vuông thôi.
        Email:
        Đau đầu vì điện tử

Comment

Nguyên văn bởi lowpass Xem bài viết
          Cho mình hỏi thêm chút nữa, ở đây Lm358 được dùng để tạo xung cho 4017, có thể thay lm358 bằng mạch tạo dao động 500Hz dùng 555 được không? Nếu bắt buộc phải dùng loại OPamp để tạo dao động thì có thể dùng Lm324 , hoặc 741 được không?
          Hi,
          Về mặt nguyên tắc mà nói thì bác có thể dùng bất kỳ bộ tạo dao động nào tạo ra được tần số 500Hz. Tui chọn dùng opamp vì nó dễ kiếm dù là mua mới hay lấy từ board mạch cũ. Dùng opamp này nó có một cái lợi là nó có 2 bộ opamp trong đó, một bộ dùng tạo dao động còn một bộ làm bộ so sánh để bảo vệ ngắn mạch. Các bác có thể tham khảo mạch sau:
          Click image for larger version

Name:	ModifiedSine.BMP
Views:	1
Size:	88.8 KB
ID:	1350440
          Mạch này mới thiết kế ở dạng lý thuyết nên các thông số có thể chưa chính xác, tui đã vẽ xong mạch in và sẽ ráp để điều chỉnh lại cho mạch hoạt động tốt nhất rồi sẽ có sơ đồ chính thức cho các bác tham khảo. Các bác có thể mắc thêm mạch snubber để bảo vệ các MOSFET.
          Thân ái.
          Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
          Con đường chúng ta... chúng ta đã chọn.

Comment

Hi,
            Tui show cái mạch đã ráp xong cho các bác xem, vì chưa có IC 4017 nên chưa test được

Show luôn module sine chuẩn

Video test module sine chuẩn các bác có thể xem tại đây: http://www.youtube.com/watch?v=hQbYoqolWyE
            T
            hân ái.
            Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
            Con đường chúng ta... chúng ta đã chọn.

Comment

nhìn mạch của bác mà nước miếng em chảy ròng ròng

Comment

Nhìn board mạch inverter xung chuẩn rất đơn giản, Bạn có thể Share cái sơ đồ đó cho anh em tham khảo được không. thanhks!
                Email:
                Đau đầu vì điện tử

Comment

Luồng này bị lãng quên rùi hay sao nhể?

Comment

ko quên đâu,em đang làm thử coi và cấy vào santak 500va.chưa ok nên chưa post hình

Comment

Nguyên văn bởi Hard Xem bài viết
                      Hi,
                      Tui show cái mạch đã ráp xong cho các bác xem, vì chưa có IC 4017 nên chưa test được

Video test module sine chuẩn các bác có thể xem tại đây: http://www.youtube.com/watch?v=hQbYoqolWyE
                      T
                      hân ái.
                      Kết quả thế nào mà bác này không review lại nhể?

Comment

Nguyên văn bởi tda1415 Xem bài viết
                        bạn dùng mạch cầu H này. mạch này của bác thucbao, và mình đã ráp rồi chạy rất tốt, bạn dùng 4047 tạo xung vuông 50hz đưa vào chỗ có ghi " từ 4013". mạch này bạn có thể chạy tất cả các thiết bị điện tử trừ quạt. không phải quạt không chạy được nhưng vì xung vuông nên chạy quạt rất ồn.

ơ...nhưng sao bạn không tận dụng mạch cầu H của nó luôn, bạn xem 2 đường kích cầu H đến vi xử lý là chân nào rồi ngắt nó ra, ráp thêm mạch 4047 dao động 50hz đưa vào là được
                        bác có thể hướng dẫn em lắp mạch tạo xung vuông 50hz bằng 4047 để đưa vào mạch cầu H của santal tg 500 được không ạ.em hỏi mãi rồi mà chẳng thấy ai trả lời cả.hic hic

Comment

Nguyên văn bởi Hard Xem bài viết
                          Hi,

T
                          hân ái.
                          luồng này bị lãng quên thật rồi. Bác up hình mà ko cho a e xem qua cái sơ đồ tẹo nào cả. Hix
                          Gà con online

Comment

nay qua f hết rồi nên ko ai xem hết

khi định bỏ cuộc.
                            hãy nhớ lại lý do mình bắt đầu nó
                            .0975006559

Comment

Về tác giả

Collapse

lowpass Tìm hiểu thêm về lowpass

Bài viết mới nhất

Collapse