Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các mạch tạo xung kích Triac

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các mạch tạo xung kích Triac

giúp em với mấy pác.em đang là báo cáo ĐT Công suất.đề tài là"các mạch tạo xung kích Triac".pác nào có mạch liên wan thì share cho em với nào.thanks mấy pác nhìu nhìu.có phần tính toán lý thuyết thì tốt wá.hì hì.

dung 555, ujt,
    bác có xài Proteus ko?
    tôi gửi cho vài mạch
    Đăng ký Dropbox có ngay 2GB lưu trữ online miễn phí:

Comment

Nguyên văn bởi dinhchithanh Xem bài viết
      dung 555, ujt,
      bác có xài Proteus ko?
      tôi gửi cho vài mạch
      có chứ.em đang cần lắm.pác gửi cho em nha.thanks.hì hì.

Comment

@dinhchithanh , all: Mình cũng đang rất cần, cả mấy cái mạch kích SCR nữa

Mong hồi âm.

Comment

Bạn gửi cho mình nữa nhé.email cua mình là dat_149@yahoo.com .Cảm ơn nhiều nhé

Comment

pác dinhchithanh ơi.sao hok thấy pác share mấy cái mạch ji` hết vậy..mail của em nè.wild_cat1310@yahoo.com.mong tin của pác nhìu.^_^.

Comment

Trước hêt thật lòng xin lổi các bác, cái HDD của mình bị hỏng nên phải đi bảo hành bấy lâu nay.
              Minh vủa thiết kế lại được mấy mạch như sau, hy vọng các bác góp ý
              để cách ly với mạch tạo xung các bác có thể ghép quang, biến thê xung...
              Mạch mình gửi kèm đây ( sử dụng proteus 7.1 trở lên)
              có j chúng ta thảo luộn nhé
              Attached Files
              Last edited by dinhchithanh; 23-11-2007, 21:33.

Comment

thanks pác nhìu.em còn cái này mún hỏi nữa.pác có bit xài PSIM hong.hay có tài lịu nào cũng dc.share cho em với.em mún đo cái mạch của pác bằng PSIM ấy mà.^^.

Comment

Psim minh chua xai bao gio, lop minh cung cha co ai xai psim ca. Vua roi moi bao ve do an thiet ke mạch dien tu tren may tinh xong nen tai lieu ve orcad, proteus, mutilsim, tina.. nhiêu lam, cai nao cung tren 100 trang. rat tiec la ko co psim

Comment

chao bac dinhchithanh! nghe noi bac cung biet ve phan mem tina bac chi cho em cach dieu khien xung cua Thy voi.em da thu rat nhieu cach mach co chay nhung xung ra khong dung dang.mach cua em là mach chinh luu ban dk ,goc alpha=52 .
                    co j bac gui cho em theo dc: phukhanhbk06@vnn.vn cam on bac truoc

Comment

minh ko noi la biet dung tina, minh chi noi lop minh có nhóm bao ve TINA, va mình có tài lieuj sd TINA
                      so do cua bác như the nào vạy, cho mình xem.

Comment

Nguyên văn bởi moivaonghe Xem bài viết
                        chao bac dinhchithanh! nghe noi bac cung biet ve phan mem tina bac chi cho em cach dieu khien xung cua Thy voi.em da thu rat nhieu cach mach co chay nhung xung ra khong dung dang.mach cua em là mach chinh luu ban dk ,goc alpha=52 .
                        co j bac gui cho em theo dc: phukhanhbk06@vnn.vn cam on bac truoc
                        mình có thể gợi ý thế này
                        goc kich bang 52 độ, nguồn AC220V-50Hz
                        một cách gần dung ta có Tujt=2/3.Trectifier.sau đó bác chỉ cần tính lai giá trị tụ C=1u
                        chú ý Vp của UJT phụ thuộc vào VCC, o đây là 12V vì Vz=12v
                        Attached Files

Comment

co ai biet mo phỏng bang tina khong ? chi giup voi
                          dieu khien xung kho qua hoidaugaua1@yahoo.com

Comment

chào các bác
                            em có vấn đề này mong các bác chỉ giúp
                            em có một động cơ một chiều chạy điện 220 em dùng role để điều khiển.nhưng do đóng mở liên tục role hay bi hỏng.bây giờ em muốn đóng mở cho moto bằng chất bán dẫn .vd bằng transito cai nay em dễ kiếm hơn. bác nào co mạch sử dụng transito gửi cho em với.
                            xin cam ơn

Comment

cai vấn đề là em rat cần tài lịu PSIM mà sao kím hoài ko thấy nhỉ.chả nhẽ cái đó hok ai xài sao.kì zậy ta.

Comment

Về tác giả

Collapse

wild_cat Tìm hiểu thêm về wild_cat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X