Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CHuyển khoan tay Nhật dùng diện 110V sang 220V

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• CHuyển khoan tay Nhật dùng diện 110V sang 220V

Các anh chị giúp em tìm giải pháp tối ưu nhé. KHông muốn dùng cục biến thế vì nó vướng quá. CÁm ơn anh chị nhiều

chẳng có cách nào tối ưu hơn cục đổi điện 220v-100v cả.quấn lại thì mất zin.

Comment

mắc 1 con diod nối tiếp vào phíc cắm.

Comment

Nguyên văn bởi waterplant Xem bài viết
        Các anh chị giúp em tìm giải pháp tối ưu nhé. KHông muốn dùng cục biến thế vì nó vướng quá. CÁm ơn anh chị nhiều
        Nếu chỉ dùng khoan tay thôi thì bạn tìm cái Travel Converter mà mua (Link bên dưới) mình đã xài thử, rất ok (Mình chỉ thử với khoan tay thôi, còn với thiết bị khác thì không biết) Good luck!
        P/S: Mạch của cái Converter này rất gọn, bạn có thể modify, cho nó vào bên trong cái khoan luôn (Hoặc cover mạch cũng được) Tiếc là mình không còn để chụp hình & post lên cho bạn tham khảo.

SS204 1600 Watts Travel Voltage Converter

Comment

"LƯU Ý: không dùng được cho các sản phẩm có mạch điện tử như: tivi, đầu đĩa..."

Làm ơn đánh to cái dòng này lên cái, nguyên tắc của nó là 1 con triac vài con trở ...

và củng chính vì thế nó không dùng được cho khoan 110v. Trừ khi cái khoan đó rất xưa không có điều chỉnh tốc độ.

Các loại tool khác như máy mày, máy cưa gổ, gạch thì dùng được. Nói chung thằng nào nhấn là chạy hết ga thì dùng được.

Comment

Về tác giả

Collapse

waterplant Tìm hiểu thêm về waterplant

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X