Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp mình mod lại cái nguồn này

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp mình mod lại cái nguồn này

Mình có 1 cái nguồn của máy in canon thông số như hình bên dưới nguồn này có cấp trước khoảng 12v ở đầu ra 32v ( khi chưa kích ,kích chạy rồi thì ở đây là 32v ) bqay giờ mình muốn mod lại để có thể điều chỉnh áp ra từ 0-32v , hokm trước có chơi ngu gắn biến trở vào chỉnh thử thì bay 1 con fet rồi nổ 1 phát xám mặt ko dám làm liều nữa
    Nguồn dùng ic 5518 vs fet K3569

Help me please

Comment

khuyên chân thành là ko nên, nguy hiểm. còn nếu ko sợ thì tìm xem có con trở từ chỗ Ura đến 431 ko, thay đổi con này sẽ thay đổi được vôn ra. (đoán thôi chứ nguồn này tui cũng chưa gặp)
      Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
      SĐT: 0542234068

Comment

Nguyên văn bởi vanphan85 Xem bài viết
        khuyên chân thành là ko nên, nguy hiểm. còn nếu ko sợ thì tìm xem có con trở từ chỗ Ura đến 431 ko, thay đổi con này sẽ thay đổi được vôn ra. (đoán thôi chứ nguồn này tui cũng chưa gặp)
        Cũng hơi sợ nhưng mà đam mê vs có cái nguồn để ko mà đầu ra cao quá định mod lại làm cái cấp nguồn mà xài chứ ko có tiền mua mai mình sẽ chụp rõ hơn chỗ mạch hồi tiếp của nó bạn giúp mình nhé. Bữa đó nổ 1 phát hồn vía lên mây nên h cũng hơi ngán

Comment

Nguyên văn bởi Hung01259 Xem bài viết

Cũng hơi sợ nhưng mà đam mê vs có cái nguồn để ko mà đầu ra cao quá định mod lại làm cái cấp nguồn mà xài chứ ko có tiền mua mai mình sẽ chụp rõ hơn chỗ mạch hồi tiếp của nó bạn giúp mình nhé. Bữa đó nổ 1 phát hồn vía lên mây nên h cũng hơi ngán
          Bác chịu khó vẽ lại mạch ổn áp gồm điện trở lấy mẫu, IC431, Opto và các linh kiện liên quan đến opto em sẽ tham mưu cho bác.

Comment

mình có thử 1 loại của canon, mà loại 3 dây à. 1 đầu nối vô đầu giữa biến trở, 2 đầu biến trở nối ra GND và VCC.

Comment

Nguyên văn bởi doleminh Xem bài viết

Bác chịu khó vẽ lại mạch ổn áp gồm điện trở lấy mẫu, IC431, Opto và các linh kiện liên quan đến opto em sẽ tham mưu cho bác.
              Ok bác nhưng bữa nay mình ko rảnh lắm đag có dự án lớn hơn 1 chút nên tạm thời dẹp nó qua 1 bên

Comment

Nguyên văn bởi vanphan85 Xem bài viết
                Bác vân phạm tâm huyết quá.
                Trở lấy mẫu này có 2 con 1 con nối với ra 1con nối mát.2con trở mắc nối tiếp điểm giữa nối với 1 chân 431. Dùng công thức r=u÷i và công thức áp dụng cho mạch nối tiếp để tính điện áp sao cho điểm giữa noi tiep 2tro lay mâu có u=2.5v .nên chỉ có thể dieu chỉnh từ 3 vol tro lên chứ ko dieu chỉnh tu 0 vol dc. Trò này mình cung thu r.áp dung cho fet thì ko dc ổn.tìm cách thay trị số xung pmw thôi.
                Hihi mình gà lắm theo kinh nghiem chi biet vay thoi

Comment

Về tác giả

Collapse

Hung01259 Tìm hiểu thêm về Hung01259

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X