Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch Hạ áp 50VDC xuống 12VDC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Mạch mình mua sử dụng biến thế nguồn 30v 0 30v hoặc 35v 0 35v (20a - 25a) và xử dụng nguồn đôi +- 42vdc - +-48vdc, còn nguồn amply cũ mình đo là 40v 0 40v qua diot chỉnh lưu là +-55vdc bạn biết cách nào để giảm xuống thành +- 42vdc - +-48vdc ko? mình xin cảm ơn trước nha

Comment

Nguyên văn bởi vinh0904426 Xem bài viết
      tính R hạn chế dòng = Un-Ur/I=50-12/I
      lưu ý thử lại khi Ix(Un-Ur)<5W
      Mạch mình mua sử dụng biến thế nguồn 30v 0 30v hoặc 35v 0 35v (20a - 25a) và xử dụng nguồn đôi +- 42vdc - +-48vdc, còn nguồn amply cũ mình đo là 40v 0 40v qua diot chỉnh lưu là +-55vdc bạn biết cách nào để giảm xuống thành +- 42vdc - +-48vdc ko? mình xin cảm ơn trước nha

Comment

các bác tham khảo thử cái nầy nheClick image for larger version

Name:	mach.jpg
Views:	1
Size:	373.9 KB
ID:	1376848

Comment

Nguyên văn bởi tranxuanhung Xem bài viết
          dòng lớn như vậy mình khuyên bạn nên cắt bớt quấn cuôn thứ câp của MBA thì hơn bạn ạ.
          bạn chỉ cần biết số vòng/1V ,rồi cắt bớt số vòng dây ưng số vol thôi
          vd:
          (40-30) X vong/v
          mà MBA của cậu có mấy đầu ra?
          Last edited by vinh0904426; 17-04-2013, 20:41.

Comment

( qua diot chỉnh lưu là +-55vdc). lúc gắn mạch cs hay chưa vậy you. nếu chưa thì múc vô mà chạy.

Comment

Nguyên văn bởi tuankietttkk Xem bài viết
              ( qua diot chỉnh lưu là +-55vdc). lúc gắn mạch cs hay chưa vậy you. nếu chưa thì múc vô mà chạy.
              bạn biết mạch của người ta như thế nào mà bảo ngươi ta làm như thế.ko phải mạch nào cúng làm như cách của bạn đc đâu

Comment

có bác nào có sơ đồ giảm từ 48v dc xuống 12v dc k vậy,giúp e với e cảm ơn trước na hihi đây là số của e 0983808914

Comment

Bạn có thể sử dụng LM2576HV.
                  Linh kiện điện tử KME
                  www.kme.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                    Một vấn đề khá đơn giản , nhưng lại có nhiều ý kiến phức tạp và cuối cùng vẫn chưa có phương án khả thì nào đưa ra, Bạn có thể phải dùng đến 2 mạch "hạ áp" cho 2 nhiệm vụ nếu b.áp nguồn của máy bạn chỉ có 1 nguồn 50vdc , là dùng 2 mạch transistor riêng để hạ áp xuống, nhưng bạn nên thay rơ le 12v thành 24 v, thì bảo đảm hơn nếu có thể.12v vẫn dùng được nhưng kém hiệu quả, còn áp cho mạch khuếch đại thì vẫn dùng transistor để hạ xuống theo kiểu mạch ổn áp thông thường dùng zen ghim áp chân B(C2073) chứ xài chung 1 nguồn cho cả rơ le và mach pre thì không ổn chút nào . góp vài ý kiến với Bạn !
                    Chào bác Quốc Thái

Bác Quốc Thái cho hỏi nếu dùng chung nguồn cho cả mạch Pre và mạch Công suất có bị sao không nhỉ?

Cảm ơn Bác.

Comment

Nguyên văn bởi quang99 Xem bài viết

Chào bác Quốc Thái

Bác Quốc Thái cho hỏi nếu dùng chung nguồn cho cả mạch Pre và mạch Công suất có bị sao không nhỉ?

Cảm ơn Bác.
                      dùng chung nguồn cho cả mạch công suất và tiền khuếch đại cũng vẫn tốt , nhiều ampli nhật vẫn dùng như thế , vấn để là mạch lọc nguồn phải kỹ , sau đó đến mạch hạ và ổn áp cho tầng Pre cũng phải lọc kỹ gợn , tất nhiên vẫn dùng transistor để hạ áp cao xuống mức áp phù hợp cho tầng Pre .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết

dùng chung nguồn cho cả mạch công suất và tiền khuếch đại cũng vẫn tốt , nhiều ampli nhật vẫn dùng như thế , vấn để là mạch lọc nguồn phải kỹ , sau đó đến mạch hạ và ổn áp cho tầng Pre cũng phải lọc kỹ gợn , tất nhiên vẫn dùng transistor để hạ áp cao xuống mức áp phù hợp cho tầng Pre .
                        Cám ơn Bác Quốc Thái !

Comment

Về tác giả

Collapse

known Tìm hiểu thêm về known

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X