Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin hỏi về biến áp ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin hỏi về biến áp ?

Em có tháo được 1 biến áp tên là TUSS50R- 220v trong bộ lưu điện máy tính
    Em đo kiểm tra thì:
    Phần 1: gồm 3 dây trắng đỏ vàng, em đo từng cặp thì dây vàng và trắng thông nhau, điện trở là: 4,5 ôm. Dây đỏ không thông với 2 dây còn lại.
    Phần 2: gồm 4 dây đỏ xanh trắng đen, em đo từng cặp thì tất cả thông với nhau, điện trở dao đọng từ 4,4 đến 8,8 ôm.
    Cho em hỏi em cho điện 220vac vào cặp dây vàng, trắng và lấy điện áp từ các cặp dây đầu bên kia có được không ?
    Bác nào có thông tin gì về biến áp này, điện áp giữa các cặp dây là bao nhiêu thì chỉ em với.
    Cám ơn các bác.

Cứ thử cho biết, mắc nối tiếp đầu cấp 220V với cầu chì là được.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Có bác nào có thông tin gì thì mách em với

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
        Cứ thử cho biết, mắc nối tiếp đầu cấp 220V với cầu chì là được.
        Nối tiếp với đèn sợi đốt 100w , quan sát mức độ sáng của bóng đèn mà đoán ra thoi

Comment

Nguyên văn bởi SP-6600 Xem bài viết
          Em có tháo được 1 biến áp tên là TUSS50R- 220v trong bộ lưu điện máy tính
          Em đo kiểm tra thì:
          Phần 1: gồm 3 dây trắng đỏ vàng, em đo từng cặp thì dây vàng và trắng thông nhau, điện trở là: 4,5 ôm. Dây đỏ không thông với 2 dây còn lại.
          Phần 2: gồm 4 dây đỏ xanh trắng đen, em đo từng cặp thì tất cả thông với nhau, điện trở dao đọng từ 4,4 đến 8,8 ôm.
          Cho em hỏi em cho điện 220vac vào cặp dây vàng, trắng và lấy điện áp từ các cặp dây đầu bên kia có được không ?
          Bác nào có thông tin gì về biến áp này, điện áp giữa các cặp dây là bao nhiêu thì chỉ em với.
          Cám ơn các bác.
          Cái này bạn kiểm tra lại tý chút. Thường thì biến áp trong bộ lưu điện đầu ra ba đây to bạn có thể nhìn thấy là điện ra 12V . Họ quấn 6-0-6 tương ứng đỏ vàng =6v , trắng vàng =6v >> đỏ trắng = 12v
          Còn lại là bên sơ cấp thường là dây đỏ và đen . Bạn đo cặp nào trở lớn nhất là đúng
          Đời là một chiếc bậc thang Sự học là một quyển vở không trang cuối cùng

Comment

Về tác giả

Collapse

SP-6600 Tìm hiểu thêm về SP-6600

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X