Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp về sạc dự phòng cho điện thoại :(

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp về sạc dự phòng cho điện thoại :(

Em không học điện tử, em là dân IT các bác ạ.
    Con netbook của mama bị hư cục pin, em tháo ra tanh banh luôn. kiểm tra thử sạc bằng sạc đa năng thì thấy 2 cục sạc được, 4 cục ko nên em vứt luôn 4 cục kia rồi.
    rồi em nối 2 cục còn lại song song nhau, gỡ cái mạch của cục pin S2 ra lắp vào. cắm sạc = sạc đa năng thử ok.
    giờ em muốn làm thêo cái cổng micro usb để sạc pin bằng cục sạc điện thoại, và 1 cộng usb âm để sạc cho điện thoại.
    không biết em cần làm thêm những gì nữa ạ ?

Nguyên văn bởi ljonh3art Xem bài viết
    Em không học điện tử, em là dân IT các bác ạ.
    Con netbook của mama bị hư cục pin, em tháo ra tanh banh luôn. kiểm tra thử sạc bằng sạc đa năng thì thấy 2 cục sạc được, 4 cục ko nên em vứt luôn 4 cục kia rồi.
    rồi em nối 2 cục còn lại song song nhau, gỡ cái mạch của cục pin S2 ra lắp vào. cắm sạc = sạc đa năng thử ok.
    giờ em muốn làm thêo cái cổng micro usb để sạc pin bằng cục sạc điện thoại, và 1 cộng usb âm để sạc cho điện thoại.
    không biết em cần làm thêm những gì nữa ạ ?

đi mua cái mạch pin dự phòng ráp vào là ok ngay bạn ạ

Comment

http://vozforums.com/showthread.php?t=3590437

Ngay và luôn
      Ko rẻ hơn khi chế đâu

Comment

Dùng mạch tăng điện trong loa nghe nhạc để sạc cũng ok lấm đấy bạn

Comment

Mình đag có 1 bộ pin dự phòng chạy 3 cell song song. Bh mình có thêm 1 số cell nữa và muốn tăng dung lượng cho nó thì có đc ko vậy? Mọi ng cho xin ý kiến với.
          M cũng muốn hỏi thêm cách kiểm tra cell sống hay chết và cách hàn các cell với nhau ntn. Mong mọi ng giúp đỡ

Comment

bác tomech89 cứ việc hàn thêm cell vô thôi. nhớ hàn song song là được.
            pin sống thì đo áp còn ít nhất 2v. dưới 2v thì dung lượng giảm rất nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

ljonh3art Tìm hiểu thêm về ljonh3art

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X