Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em làm bộ nguồn amply 45vol đối xứng với !!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em làm bộ nguồn amply 45vol đối xứng với !!!

Chả là em có cái nguồn đôi cho ra DVC +-24vol,nó xài mạch lọc gồm 4 diod mắc cầu,2tụ 2200uF và 2 tụ 1000uF mắc song song.
    Em muốn tăng dện áp lên 40-45vol đối xứng dc hok?Ai biết giúp em với
    Em có cái mạch Amply xài 45vol mà chỉ có nguồn 25 thế mới khổ...
    She's Gone.......
    Nghe ng ta nói:Nhẵn túi vì điện tử,em cười...
    Giờ đây,em đã hiểu...

Được bạn ạ. Dùng mạch chỉnh lưu bội áp, chỉ mất 2 diode thôi.

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
      Được bạn ạ. Dùng mạch chỉnh lưu bội áp, chỉ mất 2 diode thôi.
      Hình như còn thiếu 2 cái tụ nữa phải ko bác duong_act, và điện áp chịu đựng của tụ phải lớn hơn 48V rồi.
      "Cái quý nhất của con người ta là sự sống. Đời người chỉ sống có một lần.Phải sống sao cho khỏi xót xa ân hận..."
      Lê lết, lay lất sống qua ngày! >:)

Comment

Nguyên văn bởi BabyKid Xem bài viết
        Hình như còn thiếu 2 cái tụ nữa phải ko bác duong_act, và điện áp chịu đựng của tụ phải lớn hơn 48V rồi.
        Thì bác ấy có sẵn 2 con tụ rồi Và dĩ nhiên điện áp chịu đựng lớn hơn căn 2 lần điện áp.
        U=45V => U tụ >= 45.1.419 = 63.855V
        Nên lấy trên 70V như 100V chẳng hạn.

Comment

anh dương cho hình vẽ cụ thể cho em hỉu cái đi anh dương ới ơi

Comment

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
            Thì bác ấy có sẵn 2 con tụ rồi Và dĩ nhiên điện áp chịu đựng lớn hơn căn 2 lần điện áp.
            U=45V => U tụ >= 45.1.419 = 63.855V
            Nên lấy trên 70V như 100V chẳng hạn.
            Cảm ơn bạn nhiều nha híc cụng đang mày mò làm 4.1 speaker..mà chả bít gì về điện..hìhì.
            Mà xài 2 diod mắc sao hả bạn?
            Nếu vẽ dc hình thì hay wá..nếu bạn duong_act có hình thì up lên cho mình với nha
            She's Gone.......
            Giờ đây,em đã hiểu...

Comment

Nguyên văn bởi chipnho
              Xjn loj trc vj mjnh onljne bang djen thoaj.neu nguon cua ban la 25v ma nang len 45v.ong nao ma huong dan ban dung mach boj ap thj ong ay chua lap amply bao gjo.neu fe cua ban con nhjeu khoang trong thj ban quan them day thoj.
              nghe chipnho nói mà phân vân quá..làm sao bi giờ..cụ thể em có cái mạch amply 300watt dùng nguồn đối xứng -+36 -> -+48vol...mà chỉ có biến áp 12-24vol thui...vừa đi hỏi một em biến áp 15-42 tới 200mấy k..chân tay bủn rủn..híc
              She's Gone.......
              Giờ đây,em đã hiểu...

Comment

Nguyên văn bởi chipnho
                Ban o dau.ra cho troj.mua caj 42-42 dong 15a co 230k.ban muon lam mach cs lon ma doj lam caj nguon 12v kjck len thj hoj bj haj huoc day.
                Khổ cái em ở ĐL kiếm đâu ra...mà cục của em là 25-0-25 mà..có kick lên dc hok?
                She's Gone.......
                Giờ đây,em đã hiểu...

Comment

áp đủ mà dòng thiếu thì loa nghe chán mà mở to thì không chạy được

Comment

Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
                    mạch nhân đôi áp giống y mạch chỉnh lưu cầu có điều thay 2 con diot gắn vào dây xoay chiều bằn 2 con tụ hóa tầm 1000u trở lên thôi
                    mình up sơ đồ mãi mà không được bạn nghe mình tả rồi làm vậy
                    Last edited by 0973885865; 21-03-2010, 12:00.

Comment

Nguyên văn bởi chipnho
                      Xjn loj trc vj mjnh onljne bang djen thoaj.neu nguon cua ban la 25v ma nang len 45v.ong nao ma huong dan ban dung mach boj ap thj ong ay chua lap amply bao gjo.neu fe cua ban con nhjeu khoang trong thj ban quan them day thoj.
                      Cứ cho là tôi chưa lắp ampli bao giờ đi. Tôi xin hỏi chuyên gia như ông là tại sao không thể dùng nguồn chỉnh lưu bội áp. Xin cao nhân có câu trả lời.

Comment

Nguyên văn bởi 0973885865 Xem bài viết
                        áp đủ mà dòng thiếu thì loa nghe chán mà mở to thì không chạy được
                        Áp và dòng phụ thuộc vào cái máy biến áp và trị số 2 con tụ. Nếu máy biến áp đủ nhiệt chẳng có gì xảy ra.

Comment

Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
                          Bạn tham khảo cái này. Và nếu có thời gian thì thử dùng cái mày cho Ampli xem có vẫn đề gì không .

Comment

25 0 25 la toa dc amply hat ầm ầm rồi, amply máy tính chỉ 12v đơn thôi mà hát ầm trời rồi, phải coi ứng dụng trong trường hợp nào chú nâng áp lên là hơi phí
                            sách gk vật lý có nguồn mạch bội áp đó bạn, bạn muốn xài nguồi đôi thì dùng 4 diode

Comment

mà sau nắn lọc đã có 36v rồi, thêm vài 10vol cũng hát kn lớn thêm lắm đâu, âmly tại gia mà to ai mở hết cỡ đâu

Comment

Về tác giả

Collapse

hhhuyhoang Tìm hiểu thêm về hhhuyhoang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X