Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Biến áp rất nóng!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Biến áp rất nóng!!!

Mình mới mua cái biến áp 220V-12V (1A) ở chợ trời, nhưng khi dùng thì chỉ cắm điện dc 1 lúc (khoảng 2phut) là nó rất nóng, đồng thời có tiếng kêu tè...tè như hở điện ở các cột điện cao thế ấy.
    Liệu có phải mình mua phải đồ rởm ko nhỉ (giá mình mua là 30K)

Chắc là bạn mua trúng đồ dởm rùi, nó kêu là do thép người ta sắp ko chặt, mà bạn có tải gì ko mà biến áp lại nóng, tải công suất bao nhiêu nữa chứ..

0988467839

Comment

trời đồ đểu rồi bạn à,bạn thử dùng 1h xem ko cháy mới là lạ.nếu bạn học máy điện rồi thì bạn xẽ hiểu làm sao nó bị nóng
      cũng ko phải như duonghoang nói là lá thép kỹ thuật gép ko chặt,mà là lá thép sử dụng là loại đểu,cách điện của chúng cực tồi.bạn thử ngủi xem mùi rất hôi từ biến áp bạn mua về.

Comment

Lõi thép kỹ thuật rởm, Không những vậy bạn tháo ra xem, dây quấn biến áp cũng rởm nốt.
        Bạn ra Hàng Bông đặt hoặc mua, hoặc mua ở những cửa hàng có uy tín, còn nếu không chỉ có quấn lấy thôi.
        Mình mua cái 5A chợ trời về lắp cái sạc Accu 12V, sạc dòng chưa đến 2A mà còn cháy. Phải mua dây đồng về quấn lại đấy.

Comment

Chết toi, thế thì phải mua cái khác rồi. Mình ko biết tính công suất thế nào nữa, nhưng mạch có 1 con IC 7107, 3 led 7 đoạn, 1 cảm biên lm35 cùng 1 số tụ, trở khác, với bộ cầu chỉnh lưu, ổn áp 7805, 7905 thôi.

Comment

Chắc chắn là rởm rồi. Kêu tè tè là do ép lõi không chặt và không có sơn cách điện giữa các lớp. Nếu biến áp tốt có thể nhìn thấy lõi thép nó ép rất đẹp, màu sáng vuông thành sắc cạnh. Còn mấy cái chọ Trời toàn hạng tự chế thôi. Lõi kém, dây kém, ăn bớt dây nên chóng nóng. Những máy biến áp tốt ( thường đi kèm với mạch mays nào đó ) có thể cắm điện cả ngày mà chỉ ấm ấm. Con loa vi tính của tôi cắm điện đủ 30 ngày trong tháng không hề rút ra mà chỉ hơi ấm thôi. Biến áp 25W.

Comment

Về tác giả

Collapse

deadpoint123 Tìm hiểu thêm về deadpoint123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X