Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Inverter 12v to 220v ??????????

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Inverter 12v to 220v ??????????

Hôm trước lấy trên diễn đàn một mạch inver nhưng không nhớ của ai nưa.Muốn anh em trên diễn đàn ngâm cứu sem nó chạy được không.Công suất cao không.Dạo này mất điện suốt nên nguồi nghịch
    Last edited by hung612; 30-05-2010, 15:57.

sao không có hình gì cả nhỉ mạc dù đã úp ảnh
    Last edited by hung612; 30-05-2010, 15:54.

Comment

Nguyên văn bởi hung612 Xem bài viết
      Hôm trước lấy trên diễn đàn một mạch inver nhưng không nhớ của ai nưa.Muốn anh em trên diễn đàn ngâm cứu sem nó chạy được không.Công suất cao không.Dạo này mất điện suốt nên nguồi nghịch

Chi tiết từng giá trị linh kiện thì cần có thời gian coi lại , còn nguyên lý vận hành dựa vào sơ đồ mạch thì có thể khẳng định là chạy được. Nguyên lý inverter như thế này đã có rất nhiều sản phẩm thương mại áp dụng rồi. Hiệu suất chuyển đổi khá tốt.
      Chúc vui

Comment

mạch này ok, sửa lại chỗ phân áp 4017 một tý và bổ sung thêm bảo vệ là ok!

Comment

Anh em nào ráp thử xem sao.em ở xa thành phố quá nên kiếm mấy con khó quá.mà con ir2110 thì lấy ở đâu có nhiều nhỉ.em dang làm cạnh chỗ vi tình không biết có không.hay là thay bằng con gì nhỉ ?

Comment

Dưa mạch này lên để anh em tham khỏa sem nó hoạt đông tốt hơn các mạch khác hơn không thôi.mạch này có mấy con ic tao dao động chắc chuẩn hơn mấy cái mạch kia.đưa lên để anh em cùng đóng ghóp y kiến để hoàn thiện thật tốt.thì mùa hè này mới mát được.Cần cao thủ phân tích mạch để rồi đi kiếm linh kiện chứ một lần đi là một lần vất vả.cần đựoc hoàn thiện chút

Comment

nhiều người vậy mà không ai đóng ghóp lấy lời nào ah.Hay là khó quá vậy

Comment

Em đã gửi mỗi người một mạch rồi anh em tham khảo sem ứng dụng thực tế được không nha.Cần mọi người đóng góp thêm ý kiến để mạch tốt hơn

Comment

Mạch công suất chưa có dead time thì phải.
                  Liệu có nổ bùm bùm con IRF840 k nhỉ

Comment

Bạn đã gởi mạch cho tôi rồi và đây là vài nhận xét cá nhân :
                    1 - Mạch này tôi khẳng định là có thiết kế từ lý thuyết rất rõ ràng và chắn chắn chạy được. Tuy nhiên phần tạo áp 315DCV lạ không có hồi tiếp nhằm ổn định điện áp là một thiếu sót lớn.
                    2 - Khả năng quá tải của mạch này thì tốt, dùng FET băm DC như thế này thì chịu quá tải rất OK.
                    3 - Về phần dead time thì mình ráp thử rồi. OK không phải lo !
                    4 - Hiệu suất loại này khá cao, đảm bảo cao hơn các mạch chạy bằng N3055 có trên forum
                    5 - Ráp cái này cần có OSC để cân chỉnh các biến trở tạo sóng đa bậc cho em nó có dạng sóng đẹp một tý.
                    Chúc vui và thành công!!!

Comment

BAX mà 10KHz thì nó vẫn to khủng bố lắm. Chí ít cũng phải 20KHz.

Comment

Mai hôm nay mới có điện nên mới vào xem được.thấy anh em cũng bàn bạc sôi nổi quá.em thì chưa giám giáp mạch này vì nó khó quá muốn anh em nào có điều kiện thì ráp trước rồi cho kinh nghiêm để ráp mà có thể thêm phần gì thì anh em chia sẻ để cùng có điện trong mùa hè nóng bức lại còn hay mất điện nữa.thank

Comment

hôm trước e tìm được mạch inverter này không biết nó hoạt động có được không và công suất thật được bao nhiêu nên đưa lên đây nhờ các bác xem giúp e với!
                          Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi thanhfdc
                            Đang bí cái vụ con IR2110 chưa tìm ra chỗ nào bán. Có bác nào ở trên HN biết chỗ nào bán con này ko, chỉ cho em. Em khăn gói quả mướp lên đó 1 chuyến mua bằng được vài con về làm chuột bạch cho các bác.
                            Bạn lên Hàn Thuyên thì IR2110 có cả rổ về cho bạn làm chuột bạch, chỉ sợ ko có money thôi kaka. Lần trước mua ở đấy bác Tiến bán 25k/1em thì phải.

Comment

e đưa mạch inverter 3000w mà e tìm được lên nhờ các bác pro xem giúp e với xem mạch này có khả thi hay không?linh kiện có dễ kiếm hay k?
                              Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

hung612 Tìm hiểu thêm về hung612

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X