Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đỡ tạo nguồn 5V-5A!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đỡ tạo nguồn 5V-5A!

Mình đang làm mạch cần dùng nguồn tuyến tính 5V-5A (yêu cầu đầu ra đúng 5A) mà đang bí.Mong các cáo thủ về nguồn có thể chỉ giáo cho vài mẹo nhỏ!Mình nghe thiên hạ đồn có thể dùng nguồn của switch TENDA cũng có đầu ra là 5V-5A để dùng.Không biết có thể làm thế ko mong các bạn giúp đỡ!

Rjc

Nguyên văn bởi chuot chui Xem bài viết
    Mình đang làm mạch cần dùng nguồn tuyến tính 5V-5A (yêu cầu đầu ra đúng 5A) mà đang bí.Mong các cáo thủ về nguồn có thể chỉ giáo cho vài mẹo nhỏ!Mình nghe thiên hạ đồn có thể dùng nguồn của switch TENDA cũng có đầu ra là 5V-5A để dùng.Không biết có thể làm thế ko mong các bạn giúp đỡ!
    làm jì có cái nguồn tenta nào lớn đến 5A/5v ?? bạn hạ áp duống 12v/3A sau đó bạn dùng 7805 kết hợp với B688 là được 5v có 5-7A dễ làm
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
      làm jì có cái nguồn tenta nào lớn đến 5A/5v ?? bạn hạ áp duống 12v/3A sau đó bạn dùng 7805 kết hợp với B688 là được 5v có 5-7A dễ làm
      Bạn ơi có mạch chi tiết ko post lên dùm đi bạn
      mình cũng muốn làm 1 mạch cấp khoảng 3,5 - 4 V, dòng vài A nhưng chưa biết làm thế nào
      acmabenng@yahoo.com
      -

Comment

bạn có thể dùng nguồn máy tính cũng được mà
        Sửa chữa, cung cấp máy cắt dây, máy xung, máy phay CNC....
        website: suntech-vn.com
        phone. 0974 354 077
        Email.

Comment

nhưng mình tính lắp trên xe máy chứ dùng nguồn máy tính ko di chuyển đc
          acmabenng@yahoo.com
          -

Comment

Hix các cao thủ đâu rùi giúp a e với. E đang cần làm nguồn 4,2 - 4,5 VDC từ 16VDC. Hix các bác giúp với ạ

Comment

Nguyên văn bởi a_chicken Xem bài viết
              Hix các cao thủ đâu rùi giúp a e với. E đang cần làm nguồn 4,2 - 4,5 VDC từ 16VDC. Hix các bác giúp với ạ
              dùng 7805 ra điện áp 5v rồi lại nối tiếp với diode sụt apf 0,7v đc 4,3v
              Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
              Web :

Comment

anh hướng dẫn rõ hơn được không anh, em muốn làm 1 mạch nguồn đầu vào 24v DC đầu ra 5vDC 7A thì làm thế nào
                Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết

Điện tử viễn thông - Hutech

Comment

Nguyên văn bởi chikichita Xem bài viết
                  anh hướng dẫn rõ hơn được không anh, em muốn làm 1 mạch nguồn đầu vào 24v DC đầu ra 5vDC 7A thì làm thế nào
                  Click image for larger version

Name:	lm317.jpg
Views:	1
Size:	35.3 KB
ID:	1379592
                  Làm theo mạch này thay đổi giá trị điện trở theo nhu cầu, không thì làm cái triết áp 5k vào r2, mìng đang dùng mạch như thế này chạy ok.

Comment

mạch này ampe thế nào vậy bạn, mình cần dùng để nuôi 8 board led ma trận, bạn đang dùng tải gì
                    Nguyên văn bởi binhrau Xem bài viết
                    [ATTACH=CONFIG]67176[/ATTACH]
                    Làm theo mạch này thay đổi giá trị điện trở theo nhu cầu, không thì làm cái triết áp 5k vào r2, mìng đang dùng mạch như thế này chạy ok.

Điện tử viễn thông - Hutech

Comment

Cái này mình dùng làm nguồn đa năng 3v-24v DC để làm việc, điện áp chỉnh bằng r2, lắp song song 5200 để tăng dòng, mỗi con tầm 5a.

Comment

vậy nguồn vào em đặt là 12vdc thì fải kèm theo dòng điện vào là bao nhiêu để ra đc dòng 5a hả a? hay chỉ cần áp vào 12vdc là đạt yêu cầu?
                        Nguyên văn bởi binhrau Xem bài viết
                        Cái này mình dùng làm nguồn đa năng 3v-24v DC để làm việc, điện áp chỉnh bằng r2, lắp song song 5200 để tăng dòng, mỗi con tầm 5a.

Comment

Cho em hỏi làm xao để đo được dòng của cục sạc dt là bao nhiêu mA z cac bác.. em có 1 cái đồng hồ vạn năng

Comment

Nguyên văn bởi keen Xem bài viết
                            Cho em hỏi làm xao để đo được dòng của cục sạc dt là bao nhiêu mA z cac bác.. em có 1 cái đồng hồ vạn năng
                            Mình thấy có người giúp bạn mua cục sạc mà. Dòng đầu ra có ghi ở phần thông số đó bạn. không đo đc đâu.
                            https://www.facebook.com/groups/871091722939350/

Comment

Tại em muốn hỏi xem có cách nào đo được không. cảm ơn anh nhiều!

Comment

Về tác giả

Collapse

chuot chui Tìm hiểu thêm về chuot chui

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X