Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[help] mạch dao động blocking .... không chịu dao động

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [help] mạch dao động blocking .... không chịu dao động

tớ đang thử làm cái đồ chơi này để giải khuây,mãi vẫn ko thể dao động dc,mời các bạn góp ý
    ghi chú: bên sơ cấp quấn 200 vòng,bên thứ cấp quấn 17 vòng và ra 2 đầu dây số 6 và số 10,do lười sửa cái hình linh kiện nên để vậy luôn.
    Attached Files
    Last edited by voduychau; 26-10-2010, 23:19.

Nguyên văn bởi voduychau Xem bài viết
    tớ đang thử làm cái đồ chơi này để giải khuây,mãi vẫn ko thể dao động dc,mời các bạn góp ý
    Nhiều kinh nghiệm như mod làm sao mà ko dao động?mod chỉ đố vui thôi.
    giải đáp câu đố: nếu mạch ko dao động mod đổi 2 đầu dây 4 và 5 .Còn 9 và 7 phải nối lại.

Comment

ghi chú: bên sơ cấp quấn 200 vòng,bên thứ cấp quấn 17 vòng và ra 2 đầu dây số 6 và số 10,do lười sửa cái hình linh kiện nên để vậy luôn.

mạch đấu nối theo kiểu hồi tiếp dương nên cuộn feedback cùng chiều với cuộn sơ cấp,và quấn 17 vòng. cũng đã thử đảo lại nhưng không dc. mạch không dao động nhưng sò vẫn nóng kinh khủng (nhưng không chết)

Comment

Bạn xem lại D5 4007

Comment

thực ra mạch này muốn chạy thì một là nhổ bỏ con diode dập áp ứng bên sơ cấp, 2 là ráp nối tiếp với nó một mạch snubber để dẫn năng lượng phản hồi ngược về nguồn.nếu ghim 0.7V thì mất hết điện áp hồi tiếp -->không dao động

Comment

Mạch này hoạt động giống hệt mạch nguồn Standby trong bộ nguồn ATX. Bác tham khảo xem. Em cũng định làm một cái như vậy nhưng chưa thử

Attached Files

Comment

Các bác cho em hỏi với. Em có cái nguồn cấp trước blocking nó bị cháy.cs +opto phản hồi em đã thay nhưng con TzT KO có con nên em thay con khác giờ nó chả có hiernj tượng gì em đabg sợ định thiên sai mất rồi
              Khói nhựa thông che lấp đời trai trẻ.Dây thiếc hàn quấn chặt tuổi thanh xuân

Comment

Về tác giả

Collapse

voduychau Tìm hiểu thêm về voduychau

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X