Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đọc để biết thêm bản chất của một số người .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
    Thôi bỏ qua hết đi các bác, lớn tuổi hết cả rồi tranh luận làm chi cho mất thời gian, tôi nói vậy chẳng có hàm ý gì đâu, chỉ mong anh em đoàn kết để giao lưu học hỏi kinh nghiệm nghề nghiệp phải không các bác, nhân tiện mong các bác giúp em tý, em đang đau đầu với con tivi sony KV-HA21, chạy nguồn str6708, máy có hiện tượng khi tắt chờ bằng remort thì cứ 9_10 phút sau là nó tự bật lên, nghi ngờ remort bị chạm, em đã tháo pin ra rồi mà vẫn vậy, có khi lâu hơn khoảng 15 phút sau là tự bật??????, em đã vệ sinh và hàn mạch hết rồi mà vẫn bị, bác nào đã gặp bệnh này rồi xin cho em ý kiến cụ thể chút vì em cũng mối tập sửa thôi... xin chân thành cảm ơn...
    Đây không phải chỗ hỏi pan bệnh bạn ra ngoài lập top mới nhé
    Thật buồn cười cho cái gọi là diễn đàn..........

Comment

Nguyên văn bởi phuonghd_dt Xem bài viết
      Đây không phải chỗ hỏi pan bệnh bạn ra ngoài lập top mới nhé
      Thật buồn cười cho cái gọi là diễn đàn..........
      chào bạn phuonghd_dt ! đồng hương với nhau sao nóng tính thế...ha..ha..đúng như bạn nói thì chính xác rồi, nhưng nhân tiện "xoa dịu nỗi đau da cam".... mình viết luôn nhờ anh em trợ giúp, thông cảm nhe....

Comment

Đây là DĐĐT chứ có phải là cái chợ đâu mà các anh lại làm rùm lên thế , thích thì các anh cứ offline mà giải quyết với nhau. Khi nào giải quyết xong thì đưa thông tin lên dđ cho các ace cùng rõ. Vậy nhé!

Comment

Ok_Vậy anh em 4R nhà mình tiễn những khách ko muốn ở. Thú thực với các bác, 1 ngày em ko vào dtvn là ko chịu đc, có lẽ nó là thói quen của riêng em. Vào để coi có gì mình giúp đc ko? Vào để coi có gì mới cần biết và học hỏi ko? Thậm chí vào đôi khi để nc vui vui về đt với anh em. Trong cái mớ hỗn độn vẫn có sự ổn định riêng, các mem cứ khuấy tung lên tất cả thì còn gì là diễn đàn. Các người chủ chốt quản lý diễn đàn đương nhiên phải có trách nhiệm, nghĩa vụ bảo vệ diễn đàn. Việc thẳng tay trừng trị em nghĩ là ko có vấn đề gì, khi bảo ko đc thì hình phạt là đương nhiên. Cách mạng vô sản ko có bạo lực cách mạng thì ngàn năm vẫn nô lệ

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
          Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

mình chả hiểu chuyện gì xảy ra cả?......
            Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

hình như chúng ta nói chuyện ở đây là vi phạm nội quy,luồng này pải ở bên "tâm tình dân kỹ thuật"mới đúng,mod cho banned hết nick bi giờ

Comment

thôi các anh em bình tĩnh lại .mình cũng như bạn hoang dai ngày nào cũng phai vao diễn đàn it nhat la 1 lần đọc nhưng pan mà mình đã làm để giup học nhưng pan ma mình chưa gặp để trau dồi kinh nghiệm.bac dinh văn lập lên topgic đấy mình va anh em ko hiểu y, tưởng đấy là 1 góc mình tam goi là nơi vui chơi giải trí để anh em trên mọi miền đất nước giao lưu trao đổi để hiểu nhau hơn như thế mới dễ gần con theo nhu minh thấy topgic ma chi viết tên tuổi địa chỉ ... vao đấy mình thấy giống giống như văn miếu quốc tử giám rồi đấy.người ngoài thừơng bảo anh em ki thuật chúng ta khô khan tại sao ko để 1 luồng riêng để anh em ta tâm sự chia sẻ nhỉ hay cứ phải gặp pan bệnh nao khó hay 1 con rom nao ko co thì mới vào diễn đàn.còn em tham gia diễn đàn này cũng khá lâu rồi ngày xưa có cái gì đâu vắng tanh từ khi co luồng rom dvd thi con thấy sôi nổi cho đến nay.cac anh em bi del nick thi ta lập nick khác để tham gia lại ko có gi phải bức xúc cả rồi dần dần mình nghĩ bâc đình văn sẽ cho anh em mình 1 chỗ nho nhỏ để tán phét xả strest..1 vài lời góp y nếu nói sai điều gì mong anh em va mod bỏ qua
                sửa chữa chuyên nghiệp
                ĐIỆN TỬ CAO CẤP
                ĐIÊN TỬ-ĐIỆN THOẠI-MÁY TÍNH
                381 cổ nhuế từ liêm hà nội
                LH:0912207471-0163 886 8866

Comment

Mình viết bài này trên luồng này và sẵn sàng chịu một thẻ đỏ vì viết bên luồng"tâm tình..."cũng ít TV ghé đọc.sự việc vừa qua tuy hơi căng thẳng nhưng nhờ đó mình hiểu được những điều mà bản thân mình và có lẽ rất nhiều ae khác cũng chưa biết.Lúc trước mình cứ hiểu Mod là toàn quyền trên dđ,muốn phạt TV nào thì phạt muốn ban nick TV nào là ban được ngay nhưng khi đọc bài của các Mod mình mới biết kg phải vậy.như Mod NDV có bài nói về chuyện xóa bài TV thì Mod cũng phải qua nhiều thủ tục rắc rối mới có thể xóa bài TV được(nói chung là phải có...lý do)chuyện ban nick TVcó lẽ cũng vậy thôi.thí dụ như mình viết bài ở đây là vi phạm Mod sẽ cảnh cáo một thẻ đỏ,nếu tiếp tục vi phạm sẽ bị thẻ đỏ thứ hai...và vi phạm nữa thì bĩ thẻ đỏ thứ ba và hệ thống máy tính sẽ tự động ban nick TV đó trong vòng 1 tháng(như Mod tuanhonglac đã có bài giải thích về chuyện này)trường hợp một số TV bị ban nick vừa qua là như vậy đó và chuyện Mod trù dập TV là chuyện kg thể nếu TV đó kg vi phạm nhiều lần.càng kg có chuyện Mod ưu ái thành viên này nặng tay TV kia được,các bạn có thể xem bài tại đây để biết thêm.http://www.dientuvietnam.net/forums/tam-tinh-dan-ky-thuat-79/dien-dan-lam-hoi-cang-79132/
                  Last edited by buikhacthinh; 28-08-2011, 12:03.

Comment

Nguyên văn bởi huu_tuan Xem bài viết
                    Chào "mod" mới, cái tôi chán ở đây ko phải là chán dđ. Mà cái chính là chán những tv hay mượn đề tài cũa tv khác rồi vô đó "tám" như mấy bạn hàng cá. Không cần biết chủ thớt có làm xong pan chưa là bắt đầu "tám" rồi, rồi lại thắc mắt chủ thớt làm xong sao ko thấy báo, Trong khi đó thì mấy ai đả biết chủ thớt & ae góp ý bài thấy chán trước rồi, ai thèm quay lại chứ.
                    Củng là những ô "tám" này lại quay ra lại dạy cho tv khác về những nguyên tắc, luật lệ của dđ. Nào là phải làm thế này, thế kia. trong khi góp ý chuyên môn thì lại ko có. thật nực cười. Nào là quảng cáo là sai nguyên tắc, nào là viết bài ko đúng chổ...
                    Còn chuyện mượn nick nào đó để phá ae thì mình chưa làm, vì lời nói này của tôi làm cho tôi hiểu rỏ đc một con người. Cảm ơn "mod bkt" đả ko có thiện cảm với tôi, vì nếu như đả có thiện cảm thì tôi lại mang tiếng là "nịnh mod" rồi.
                    Mà bản thân tôi thì chúa ghét từ "nịnh".
                    "modbkt" nói ra những lời trên thì mod có biêt là, ae sẻ hiểu rỏ hơn về con người của mod ko? Chưa đủ tư cách làm đại ca à! Tôi ngoài 30t rồi nhưng trong đầu chưa có định nghĩa hai từ "đại ca" cái này chỉ dành cho những kẻ háo thắng nhưng còn non kinh nghiệm thôi.
                    Ở cái thế giới ảo này à! làm đại ca à? thật nực cười. Chỉ dọa đc trẻ con thôi.
                    Lúc đầu tôi thấy dđ này rất hay, nhưng từ khi "modbkt" được mod nguyndinhvan chiếu cố thì lại rất dở. Del nick ko cần xem xét, tạo luồng mới thì rất khôi hài lội ra những cái bẫy:
                    trích:Giới thiệu giao lưu thợ điện tử mọi miền .
                    Tôi tự giới thiệu trước về mình
                    Họ tên : Nguyễn Đình Vân
                    Tuổi 40
                    Nơi cư trú : Hà nội
                    Nic sử dụng : nguyendinhvan
                    email : nguyendinhvan@gmail.com
                    Điện thoại : 0903 252 168 .
                    Giới thiệu : Thợ điện tử hành nghề xe ôm vì thất nghiệp .
                    Nhưng qua đó lại del nick thẵng tay. làm như vậy là gọi là mod à?
                    Qua vụ việc này thì trang "điên tử truyền hình" này chỉ dụ dổ đc những bạn mới vào nghề còn non kn thôi. & "modbkt"
                    chỉ dọa đc mấy e mới vào nghề thôi, dạy thế này, thế kia , cách ứng xử làm người. Chế thêm nội quy dđ à?
                    Cảm ơn internet đả dẩn tôi đến nơi mà đáng ra tôi ko nên phải đến. Thân chào!
                    mình hy vọng mod nguyendinhvan đọc đc những lời này của huu_tuan.mình thích từ "cái bẫy" mà huu_tuan dùng để nói về luồng "Giới thiệu giao lưu thợ điện tử mọi miền".

Comment

mình đọc qua qua nhưng vẫn không hiểu các bác nói gì.nhưng thấy vụ tranh chấp làn lày thì chắc là lần đầu tiên trên DĐ nhỉ.

Comment

-thưa MOD nguyendinhvan!

-thưa MOD có lẽ MOD đã ra tay quá nặng cho anh em trong diễn đàn điện tữ truyền hình. cho em được có ý kiến: MOD cũng vì diễn đàn thì mới ra tay nặng như thế thôi, nhưng em nghĩ là xóa hàng loạt và treo thẽ cho anh em như thế thì mất mặt anh em trên diễn đàn lắm. nếu có lỗi thì NIck BACHKHOADT là MOD del là hợp tình hợp lí, còn những ngừơi như : phuongdt-hd, linhmoi-vp, huu-tuan...thì theo em, có lẽ MOD quá nặng tay rồi. có lẽ Mod nên phạt (án treo là có lẽ đã đũ cho họ sữa)
                        -còn nếu MOd thấy đó việc cần làm thì Mod hẫy del luôn những Nick mà em thấy là cũng nên del như : BBC-CNN, H_SON, tinhtivi, VOTRICUONG, VIETTIEN123, LONG_DANANG. đây là những nick cần del. cho diễn đàn cũa Mod được thoáng hơn.
                        -khi Mod del nick cũa những người bạn trên, Mod thấy có ai đồng tình với Mod không ? chỉ có 1 người mà thôi.
                        -nếu Mod biễu quyết trên diễn đàn cho có tính (dân chũ) thì mod xem có ai đồng tình như thế không ? hây cũng chỉ có tên nịnh hót buoikhathinh, em biết viết bài nầy là em cũng bị bane , nhưng cũng được 1 lần nói lên nỗi bức xúc cũa mình.
                        -chào tạm biệt và không hẹn gặp lại. Bye Bye....

Comment

-tôi rất bức xúc, không có tính dân chũ. coi nhẹ danh dự thành viên. không lời động viên. buoikhacthinh thì ba xạo.
                          những thành viên khác không đũ tư cách can thiệp trong "cái bẫy" nầy.
                          ông (buoi khắc thịnh) ông hỏi thế nào mà phạt nhiều lần mới Del nick ? Linhmoi-Vp chỉ 1 câu, hưũ-tuấn, chỉ 1 câu ??? bố láo .

Comment

thú thật, mới đầu mình cũng định gởi cái này lên topic giới thiệu của bác Vân nhưng xem ra ko ổn rồi..mình cứ nghĩ bác Vân là ngươi vui tính, hóm hỉnh nhưng xem ra mình phải xét lại... có thể một ngày nào đó mình cũng sẽ bị pane nick như một số bạn, nhưng với mình ko quan trọng, phamtu.lc ko còn thì sẽ có phạmtu.lc2 xuất hiện, con việc được xếp hạng là thành viên tích cực, thành viên chính thức...hay thành viên mới, mình ko quan tâm.mình đến với diễn đàn này là do niềm đam mê điện tử cho nên bất luận thế nào mình vẫn ko từ bỏ niềm đam mê đó...còn vụ việc lần này có lẽ bác Vân cũng hơi nặng tay.giống như bạn hữu tuấn nói là "cái bẫy" của bác! nếu như trong topic của bác ko có dòng "thất nghiệp chạy xe ôm" và thêm vào đó la lời cảnh báo: "nếu ai vào topic này mà viết sai mẫu tôi chỉ định thì sẽ bị pane nick" thì có lẽ sẽ ko có thành viên nào rơi vào cái "bẫy"của bác...đôi lời góp ý có gì xin lượng thứ!
                            Attached Files

Comment

-hẫy kêu gọi: hẩy phục hồi nick cho thành viên đã bị Del

ai đồng tình nhấn vào chữ cãm ơn.

Comment

Nguyên văn bởi anhha27 Xem bài viết
                                -tôi rất bức xúc, không có tính dân chũ. coi nhẹ danh dự thành viên. không lời động viên. buoikhacthinh thì ba xạo.
                                những thành viên khác không đũ tư cách can thiệp trong "cái bẫy" nầy.
                                ông (buoi khắc thịnh) ông hỏi thế nào mà phạt nhiều lần mới Del nick ? Linhmoi-Vp chỉ 1 câu, hưũ-tuấn, chỉ 1 câu ??? bố láo .
                                Mình với bạn kg có mâu thuẫn gì,có gi bạn cứ góp ý kg nên dùng lời lẽ như vây.và bạn muốn hiểu vì sao Mod banned nick thì bạn vào đây xem nhé đó là ý kiến của mod tuanhonglac.mình biêt bạn có quen biết với một số TV nhưng chuyện gi cũng phải khách quan bạn ạ.chào bạn.http://www.dientuvietnam.net/forums/...oi-cang-79132/
                                Last edited by buikhacthinh; 28-08-2011, 15:38.

Comment

Về tác giả

Collapse

nhai73 Tìm hiểu thêm về nhai73

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X