Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đọc để biết thêm bản chất của một số người .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

>:d<>:d<>:d<>:d<>:d<>:d<>:d<>:d<>:d<>:d<>:d<>:d<>: d<>:d<>:d<>:d< sao lại mạt sát nhau thế,thôi cho em can toàn là đàn ông với nhau
    ĐIỆN TỬ NGỌC LỄ
    đ/c ba hàng-tiên lữ -hưng yên
    dt 03216293151-0986475737

Comment

Nguyên văn bởi MoHanDien Xem bài viết
      Ý nghĩa bạn nói thì mình ko biết nên hiểu ở góc độ nào?
      - Thử nghĩ đi, diễn đàn có alo kêu bạn đến tham gia ko? Bạn tự nguyện đến, tự nguyện hiến dâng công sức cho Diễn Đàn? và,...........
      - Vậy nay nếu như ai đó, tôi hay bạn,.....cảm thấy hết lửa, hết hứng thú thì......ra đi trong yên lặng đi, đó có phải chăng là cách khôn ngoan thay cho sự gào thét khóc lóc vô ích, sự ca thán đi xuống của diễn đàn, hay những bức xúc khác nào đó,.......

- Khách đến nhà chơi mới đầu thì chủ nhà đón tiếp nồng hậu vui vẻ.
      - KHách đến chơi lâu quá thì chủ nhà sinh nhàm chán,......đúng không nào ???
      - Làm việc gì cũng cho đúng lúc. "Công thành nhi phát cư"- người xưa chả đả dạy thế rồi còn gì?
      - Vả lại, làm người trước kính sau khinh thì có nên giao thân, qua lại với họ không? Trước thì ca ngợi, cổ vũ, sau thì ngoảnh mặt làm lơ, bậc anh hào kiệt tài giỏi nào ở lại giúp anh?

- Đối với thành viên có sự đóng góp cho diẽn đàn, chúng ta nên ân hậu cho đúng mực để giữ họ lại, về sau có thể giúp ích cho mọi người.
      Còn với những thành viên ko thiện chí, hà tất phải thủ thường ??? Thân cận với người có hiểu biết cao rộng thì được nhiều lợi lạc, gia tăng hiểu biết tránh được sai lầm,..... Còn gần người ngu, ích kỷ, bảo thủ, tự tư tự lợi thì làm cho mình xấu đi, không sớm thì muộn thì họ cũng quay lại hại mình mà thôi.

Cho nên bậc trí giả, hiểu biết họ né tránh và cách mà họ hay làm là "từ bỏ". Cũng như gặp một toán chó sói, thì bậc trí giả khôn ngoan sẽ chọn cách bỏ chạy là hay nhất. Còn người ngu thì lao vào để rồi gào thét la hét, oán hận, trách móc,.......

Trên là mấy lời suy luận của kẻ ngu muội mohandien. Nếu sai xót rất sẵn lòng lắng nghe.
      Bạn nói cũng có vài điều đúng,nhưng ngôn từ phức tạp wa,bạn nói ngắn gọn thôi cho dễ hiểu.

Comment

Theo mình, Topic này lập ra để các member đọc qua, rút kinh nghiệm cho bản thân chứ không để cãi nhau nữa! Trên mọi diễn đàn đều có sự xung đột giữa các thành viên, dientuvietnam là trang của cả nước Việt Nam mình, chúng ta là con người Việt Nam phải bảo vệ và giữ gìn, phát huy nó. Nếu có ai cố tình gây hớn với mình thì mình cứ lãng.. đi, lấy nhu chế cương (giống thái cực.. của Trương Tam Phong quá! hihih...)

Comment

nói tóm lại, ai cũng muốn DĐ tốt lên thôi..dù là ở khía cạnh nào đi nữa (tích cực - tiêu cực) đều có những lí riêng của nó.mọi người hãy tự chọn cho mình một chân lí, quan niệm sống riêng cho mình. Hy vọng bài này của mình sẽ là bài cuối cùng để kết thúc luồng này...chúc vui!!!

Comment

Đọc để biết thêm bản chất của một số người .

A Sang,tôi đã đọc bài của anh trên luồng"giới thệu giao lưu...."của Mod NDV.tôi xin hỏi anh,căn cứ vào đâu mà anh nói tôi như vây?a phải nói cho rõ tuyệt đối kg được dựa trên suy luận để nói người khác được đâu a Sang nhé và hồi sáng khi đọc bài của Mod NDV tôi cũng kg để ý tới nick bị ban tôi chỉ nghĩ Mod cảnh cáo như mấy lần trước mà thôi chứ kg phải vui mừng như a nghĩ đâu a sang ạ và bây giờ sự việc xẩy ra tôi thấy Mod làm vậy cũng có lý chứ kg phải kg đâu.như a đã biết luồng"Sticky Therads"là luồng cố định,ưu tiên, các thành viên nếu viết bài bừa bãi sẽ rất nhếc nhác Mod đâu thể quản lý nổi được viết bài ơ đây cũng là sai phạm nhưng là luồng"Normal Therads"thì sẽ chĩ bị Mod cảnh cáo,phạt thẻ hay dời bài mà thôi.tôi nói điều này để ae khác cùng xem lại có gì sai xin góp ý.chào a chúc a và gđ luôn mạnh khỏe.
            Last edited by buikhacthinh; 27-08-2011, 23:54.

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
              A Sang,tôi đã đọc bài của anh trên luồng"giới thệu giao lưu...."của Mod NDV.tôi xin hỏi anh,căn cứ vào đâu mà anh nói tôi như vây?a phải nói cho rõ tuyệt đối kg được dựa trên suy luận để nói người khác được đâu a Sang nhé.chào anh
              Hết thuốc cứu
              http://www.dientuvietnam.net/forums/...derator-68549/
              Last edited by huu_tuan; 27-08-2011, 22:13.

Comment

mình thấy cũng có lí ông mod ô ấy tạo luồng này để ghi danh chứ có phải luông nói chuyện phiếm đâu nếu các bạn có thich nói chuyện số di đọng gọi trao đổi mình bị ông mod cho thẻ phạt có lên được thank đâu hihi

Comment

Nguyên văn bởi huu_tuan Xem bài viết
                  Hết thuốc cứu
                  Mình phải nói điều này ra là bất đắc dĩ lắm huu_tuan ạ.nói thật lúc trước tôi cũng có tình cảm với bạn vì thấy bạn cũng có đóng góp cho diễn đàn nhưng từ khi nhận được Mail của bạn nói bạn chán dđ này lắm rồi và chỉ muốn quan hệ và giao lưu với ae quen bạn như sang-vungtau...và mượn nick khác để lên dđ này để quậy và mắng chửi ae mắng cả phuongdt_hd thì tôi đã kg còn thiện cảm với bạn nữa.rất may thư của bạn tôi còn lưu trong máy và bạn có cần tôi công khai lên dđ cho a e biết rõ bộ mặt thật của bạn kg?đàn ông con trai dám làm dám chịu tuấn nhé và tôi sẽ hoàn toàn chịu trách nhiệm với lời nói của mình.dđ là nơi ae trao đổi học tập chứ kg phải nơi bè phái.a theo phe tôi thì viết bài tôi chạy theo tung hô cảm ơn nếu kg sẽ bị cô lập.bạn chưa đủ khả năng làm một"đại ca" trên dđ này đâu.muốn như vậy phải học từ 10-20 nhé bạn.
                  Last edited by buikhacthinh; 27-08-2011, 23:09.

Comment

Ậc ậc_Lại còn trò này nữa à. Mượn nick để " Chửi mắng anh em"? Bè phái để "Cô lập anh em"? Lại còn lá thư" Tuyệt mật". Bí hiểm.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
                    Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Thôi bỏ qua hết đi các bác, lớn tuổi hết cả rồi tranh luận làm chi cho mất thời gian, tôi nói vậy chẳng có hàm ý gì đâu, chỉ mong anh em đoàn kết để giao lưu học hỏi kinh nghiệm nghề nghiệp phải không các bác, nhân tiện mong các bác giúp em tý, em đang đau đầu với con tivi sony KV-HA21, chạy nguồn str6708, máy có hiện tượng khi tắt chờ bằng remort thì cứ 9_10 phút sau là nó tự bật lên, nghi ngờ remort bị chạm, em đã tháo pin ra rồi mà vẫn vậy, có khi lâu hơn khoảng 15 phút sau là tự bật??????, em đã vệ sinh và hàn mạch hết rồi mà vẫn bị, bác nào đã gặp bệnh này rồi xin cho em ý kiến cụ thể chút vì em cũng mối tập sửa thôi... xin chân thành cảm ơn...

Comment

bác chạy lại nhớ chưa vậy hoặc là do thạch anh bác thử tháo phím ra xem nó có tự bật lên ko nhé

Dich vu seo - chup phong su cuoi - ky yeu tron goi - chup anh san pham - chup san pham - dien dan seo - thu thuat seo

Comment

Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
                          bác chạy lại nhớ chưa vậy hoặc là do thạch anh bác thử tháo phím ra xem nó có tự bật lên ko nhé
                          Cảm ơn bạn vui_dt, nhớ thì chưa chạy lại, với lại lĩnh vực tv mình cũng không phải thợ chuyên nghiệp, tv của nhà bị hư cũng tự mày mò xem khả năng của mình đến đâu...nên cũng chẳng trang bị máy nạp nhớ...., hay cứ mua nhớ về đóng vào thử ?, mấy phím bấm mình cũng đã xịt rp7 vào và vệ sinh rồi, bây giờ muốn tắt tv phải ra tắt nút nguồn vào, phức tạp quá, mong các bác giúp đỡ....

Comment

À quên có phải con thạch anh ở gần ic giải mã không? , để mai thay thử xem sao, cám ơn bạn...

Comment

Chào "mod" mới, cái tôi chán ở đây ko phải là chán dđ. Mà cái chính là chán những tv hay mượn đề tài cũa tv khác rồi vô đó "tám" như mấy bạn hàng cá. Không cần biết chủ thớt có làm xong pan chưa là bắt đầu "tám" rồi, rồi lại thắc mắt chủ thớt làm xong sao ko thấy báo, Trong khi đó thì mấy ai đả biết chủ thớt & ae góp ý bài thấy chán trước rồi, ai thèm quay lại chứ.
                              Củng là những ô "tám" này lại quay ra lại dạy cho tv khác về những nguyên tắc, luật lệ của dđ. Nào là phải làm thế này, thế kia. trong khi góp ý chuyên môn thì lại ko có. thật nực cười. Nào là quảng cáo là sai nguyên tắc, nào là viết bài ko đúng chổ...
                              Còn chuyện mượn nick nào đó để phá ae thì mình chưa làm, vì lời nói này của tôi làm cho tôi hiểu rỏ đc một con người. Cảm ơn "mod bkt" đả ko có thiện cảm với tôi, vì nếu như đả có thiện cảm thì tôi lại mang tiếng là "nịnh mod" rồi.
                              Mà bản thân tôi thì chúa ghét từ "nịnh".
                              "modbkt" nói ra những lời trên thì mod có biêt là, ae sẻ hiểu rỏ hơn về con người của mod ko? Chưa đủ tư cách làm đại ca à! Tôi ngoài 30t rồi nhưng trong đầu chưa có định nghĩa hai từ "đại ca" cái này chỉ dành cho những kẻ háo thắng nhưng còn non kinh nghiệm thôi.
                              Ở cái thế giới ảo này à! làm đại ca à? thật nực cười. Chỉ dọa đc trẻ con thôi.
                              Lúc đầu tôi thấy dđ này rất hay, nhưng từ khi "modbkt" được mod nguyndinhvan chiếu cố thì lại rất dở. Del nick ko cần xem xét, tạo luồng mới thì rất khôi hài lội ra những cái bẫy:
                              trích:Giới thiệu giao lưu thợ điện tử mọi miền .
                              Tôi tự giới thiệu trước về mình
                              Họ tên : Nguyễn Đình Vân
                              Tuổi 40
                              Nơi cư trú : Hà nội
                              Nic sử dụng : nguyendinhvan
                              email : nguyendinhvan@gmail.com
                              Điện thoại : 0903 252 168 .
                              Giới thiệu : Thợ điện tử hành nghề xe ôm vì thất nghiệp .
                              Nhưng qua đó lại del nick thẵng tay. làm như vậy là gọi là mod à?
                              Qua vụ việc này thì trang "điên tử truyền hình" này chỉ dụ dổ đc những bạn mới vào nghề còn non kn thôi. & "modbkt"
                              chỉ dọa đc mấy e mới vào nghề thôi, dạy thế này, thế kia , cách ứng xử làm người. Chế thêm nội quy dđ à?
                              Cảm ơn internet đả dẩn tôi đến nơi mà đáng ra tôi ko nên phải đến. Thân chào!

Comment

Xin lỗi,thư của bạn tôi vẫn còn lưu trong máy và tôi hoàn toàn chịu trách nhiệm về lời nói của mình.còn vấn đề khác bạn nói miễn tranh luận.bye

Comment

Về tác giả

Collapse

nhai73 Tìm hiểu thêm về nhai73

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X