Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ A E giúp về Chảo thu VTC HD02

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ A E giúp về Chảo thu VTC HD02

Tình hình là em có cái đầu thu vtc hd02. Nó mất chảo rồi. E tìm mua được 1 cái chảo cũ hình elip khoảng 60cm. Trên chảo ghi VISAT. cái ban đầu ghi là VTC, hình tròn,. Hiện tại em đã lắp nhưng không thể bắt được sóng vệ tinh. Có phải do chảo đó ko hợp ko các bác? Trong đầu thu có phần tần số LNB (unicable 9750-10600)và Bộ phát đáp (11008 H 28800) em để thế đúng hay sai? E đã quay chảo nhiều hướng mà không có tín hiệu. Tín hiệu luôn đứng yên tại 35%(cường độ) và 5%(chất lượng). cái này ko lắp chảo nó cũng vậy rồi. Mong các bác chỉ giúp em với.
    Gà con online

Các bác giúp e với. 2 ngày nay đang đau đầu với con này quá.
    Gà con online

Comment

Có ai giúp e với ạ...
      Gà con online

Comment

sao ko một ai giúp e vâỵ?
        Gà con online

Comment

Bạn chỉnh chảo chưa đúng hướng thôi. Bạn kiếm nhà nào cũng bắt chảo đó cắm đầu thu vào thử xem!

Comment

Nếu đầu thu còn sống thì kiểm tra LBN và dây dẫn. cường độ phải trên 80-90%, còn chất lượng thì phải tinh chỉnh chứ không phải chỉnh quay như chong chóng đâu.
            caoson.vnatr@gmail.com
            Thiết kế mạch điện tử
            0914024690

Comment

Nguyên văn bởi caoson_vnatr Xem bài viết
              Nếu đầu thu còn sống thì kiểm tra LBN và dây dẫn. cường độ phải trên 80-90%, còn chất lượng thì phải tinh chỉnh chứ không phải chỉnh quay như chong chóng đâu.
              Vâng. Em cũng dùng la bàn chỉnh 118* và ngẩng 48*. Nhưng tín hiệu ko thay đổi. Cái LNB thì em lấy theo chảo mới kiếm, cái cũ mất cả LNB và chảo rồi. Ko biết nó có chết ko mà chẳng thay đổi chút tín hiệu nào cả.

Gà con online

Comment

Nguyên văn bởi doanlinhsbc Xem bài viết
                Bạn chỉnh chảo chưa đúng hướng thôi. Bạn kiếm nhà nào cũng bắt chảo đó cắm đầu thu vào thử xem!
                Vâng. để em mang máy đi thử xem sao. Mà chỉnh nó em để 118 và 48, còn cái tần số LNB và cái dải trong đầu thu e cũng chẳng biết để bao nhiêu nữa.
                Gà con online

Comment

Về tác giả

Collapse

tranduythoan Tìm hiểu thêm về tranduythoan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X