Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp đầu K+ OSD 1400 logo VSTV

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp đầu K+ OSD 1400 logo VSTV

Nhờ các bác giúp đở đầu K+ ODS 1400NA chạy được khoảng 1h là đứng hình treo máy luôn, điều khiển không được. Rút điện cắm lại thì khởi động chạy 1 lúc lại bị.
    Cảm ơn các bác nhiều
    Last edited by thuadn; 22-01-2014, 11:01.

Nguyên văn bởi thuadn Xem bài viết
    Nhờ các bác giúp đở đầu K+ ODS 1400NA chạy được khoảng 1h là đứng hình treo máy luôn, điều khiển không được. Rút điện cắm lại thì khởi động chạy 1 lúc lại bị.
    Cảm ơn các bác nhiều
    Thay 2 cái tụ 470mF/10v gần con chíp xử lý!
    Click image for larger version

Name:	DSC01082.JPG
Views:	1
Size:	140.6 KB
ID:	1391694
    Last edited by thihuong; 22-01-2014, 23:42.
    Email:
    Yahoo:
    Comment

Cảm ơn bác, để em thay thử ạ

Comment

Trên web có 1 trang nói như sau:

(www.bct.vn) Thời gian gần đây, sau khi Truyền Hình K+ nâng cấp phần mềm mới, một số đầu thu K+ thường xuyên bị lỗi như: treo màn hình, màn hình đen thui, treo đầu thu, không có tiếng, không có hình,...
        ĐÂY KHÔNG PHẢI DO LỖI ĐẦU THU HAY LỖI CHẢO THU
        Nhiều khả năng do LỖI PHẦN MỀM mới
        Để khắc phục các lỗi này, Các bạn KHÔNG CẦN CHỈNH ĐẦU THU HAY CHẢO THU, chỉ cần RÚT ĐIỆN ĐẦU THU RA VÀ CẮM LẠI.

Sau khi K+ khắc phục lỗi trên, các đầu thu sẽ trở lại bình thường. trường hợp đầu thu vẫn bị lỗi, quý khách có thể gọi cho chúng tôi theo số điện thoại 0939.164 968 hoặc Trung Tâm Chăm Sóc Khách Hàng K+ 19001592

Comment

Mình cũng thường hay sửa mấy đầu k+ bị lỗi này lắm .đầu thu của bạn chắc cú kg phải phầneefmma mà do tụ 100/16v bị rò .khuyên bạn nên thay 2 con gần miếng tản nhiệt .kg cần thay tụ 470/10v đâu vì nó lọc nguồn nên rò cũng chẳng nhầm tới ai. Chỉ mệt vs 2 thằng oắt con 100/16 thôi.chút ít kinh nghiệm chia sẻ cùng bạn .đắc tội vs mấy a bảo hành lấy lúa.
          song vi yeu dien tu

Comment

Nguyên văn bởi thihuong Xem bài viết
            Thay 2 cái tụ 470mF/10v gần con chíp xử lý!
            [ATTACH]81861[/ATTACH]
            quá chính xác luôn,bữa trước cũng xử lí 1 con y trang bệnh này.

Comment

Cái đầu thu của em cũng bị tình trạng trên, cho em hoi nếu em thay 2 con tu 470mf/10v bằng 2con tu 470mf/16v co được ko các pro? Ngoài bệnh trên đầu thu của em còn phát tiếng kêu re re nữa hix hix.

Comment

Cái đầu thu của em cũng bị tình trạng trên, cho em hoi nếu em thay 2 con tu 470mf/10v bằng 2con tu 470mf/16v co được ko các pro? Ngoài bệnh trên đầu thu của em còn phát tiếng kêu re re nữa hix hix.

Comment

Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết

quá chính xác luôn,bữa trước cũng xử lí 1 con y trang bệnh này.
                  bệnh đó ngoài bị 2 tụ đó còn 2 tụ kế bên nữa, nhưng xác suất ít hơn

Comment

Về tác giả

Collapse

thuadn Tìm hiểu thêm về thuadn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X