Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đỡ về bo nguồn đầu tàu vtc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đỡ về bo nguồn đầu tàu vtc

Mấy anh trên diễn đàn cho em hỏi tí,nhà em có cái đầu thu vtc tàu bị hử bo nguồn ,bây giờ em muốn lấy bo nguồn loại đầu thường thay sang(loại này có dây ,5v,12v,,3.3v,22v, 30v,và 3 cực gnd,con bo đầu vtc thì 5v,12v,24v,3.3v,và 2 cực gnd,giờ em muốn có cách nào mà nắn dây 22v->24v,hay 30v->24v không ạ,em cảm ơn các anh đã đọc bài viết,mong các anh giúp đỡ.
    Muốn học hỏi thêm thật nhiều thứ!

Nguyên văn bởi hieubox Xem bài viết
    Mấy anh trên diễn đàn cho em hỏi tí,nhà em có cái đầu thu vtc tàu bị hử bo nguồn ,bây giờ em muốn lấy bo nguồn loại đầu thường thay sang(loại này có dây ,5v,12v,,3.3v,22v, 30v,và 3 cực gnd,con bo đầu vtc thì 5v,12v,24v,3.3v,và 2 cực gnd,giờ em muốn có cách nào mà nắn dây 22v->24v,hay 30v->24v không ạ,em cảm ơn các anh đã đọc bài viết,mong các anh giúp đỡ.
    bạn nối nguồn 22v vào 24v không sao đâu còn 30v bỏ

ĐT:0973393595

Comment

Nguyên văn bởi thuylifan Xem bài viết
      bạn nối nguồn 22v vào 24v không sao đâu còn 30v bỏ
      đấu thế thì mấy kênh vtv1->vtv6 coi bình thường,còn các kênh của đài vtc và các địa phương khác coi không được,kiểm tra chất lượng tín hiệu bị không ổn định,lúc bình thường là 70% có lúc tụt xuống 40% cứ sụt tín hiệu như thế.

Comment

Có bác nào giúp em với,chứ em hỏi mua bo nguồn mà chỗ em họ đòi 100k lận à.giá đầu này giờ có 300k mà đòi bo nguồn đắt thật.

Comment

bí quá thì mua cục biến thế cách ly khoảng 1/2A đủ các ngõ ra về mà nắn lại rồi thay vào

Comment

Hư bo nguồn thì sửa nó thôi.hong con ic ma ko co thì bác kiếm con viper22 chế vào là ngon ngay ấy mà.

Comment

- bạn mắc nối tiếp 9 con đi ốt thường vào đầu 30V sẽ bị sụt xuống còn khoảng 23.7 V chắc ổn; nếu yếu thì mắc nối tiếp 8 con cũng được...

Comment

Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ,cái bo hôm bữa đã tìm được bệnh,e thay tụ nguồn là đã xem được bình thường,mấy a trong diễn đàn vào e với ,bữa này e lại gặp trường hợp bo nguồn đầu vtc tàu bị cháy cầu chì,cho e hỏi nó thường bị chập hay cháy con nào trong bo mới dẫn đến cháy cầu chì không ạ,thay cầu chì khác là nổ.

Comment

cháy cầu chì thì nhiều nguyên nhân lắm, bạn đo 4 con diode nắn nguồn coi có bị chập không? ic chết chập cũng cháy cầu chì... phải đo đạc kĩ rồi mới gắn cầu chì vào

Comment

Nguyên văn bởi truongantinh Xem bài viết
                    cháy cầu chì thì nhiều nguyên nhân lắm, bạn đo 4 con diode nắn nguồn coi có bị chập không? ic chết chập cũng cháy cầu chì... phải đo đạc kĩ rồi mới gắn cầu chì vào
                    kiểm tra thấy có 2 con diode bị chập,đã thay những vẫn bị chập nổ cầu chì,
                    cho e hỏi dùng đồ hồ kim có kiểm được ic sống hay chết ko,bo nguồn này dùng loại ic Chip-rail CR6224T 1242QTC,nếu được xin anh hướng dẫn dùng,xin cảm ơn a trước

Comment

Nguyên văn bởi hieubox Xem bài viết
                      kiểm tra thấy có 2 con diode bị chập,đã thay những vẫn bị chập nổ cầu chì,
                      cho e hỏi dùng đồ hồ kim có kiểm được ic sống hay chết ko,bo nguồn này dùng loại ic Chip-rail CR6224T 1242QTC,nếu được xin anh hướng dẫn dùng,xin cảm ơn a trước
                      mình ít khi online không biết hôm nay bạn sửa xong chưa. nếu xong rồi thì thôi. còn chưa xong thì khuyên bạn nên thay IC hoặc nếu không có thì độ ic VIper 22A cho nhanh.mình hay làm như vậy chạy cũng rất ổn định.

Comment

Về tác giả

Collapse

hieubox Tìm hiểu thêm về hieubox

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X