Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp sửa đầu CDP

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp sửa đầu CDP

Xin chào các anh chị em trên diễn đàn, hôm nay tôi có vấn đề như sau cần sự trợ giúp của anh chị:
    Tôi có một em CDP Denon 815G vào một ngày trời mưa gió rét mình mở máy thì không thấy đọc đĩa, ngoài trời thì mưa gió, rét căm căm vì thế ngại mang tới thợ và cũng không biết mang tới bác thợ nào nên đã liều mình mở em nó ra xem tình trạng thế nào... sau một lúc nghiến răng nghiến lợi vặn vặn, chọc chọc thì đã mở em nó ra, cắm điện vào và kiểm tra và tình trạng như sau:
    - Đĩa ra vào tốt.
    - Khi cho đĩa vào thì không thấy đĩa quay vì thế không đọc được đĩa...
    Lại hì hụi mở khay đĩa ra và lau chùi kiểm tra thì tất cả các mô tơ điều tốt, khi dùng nguồn điện ngoài cấp vào thì mô tơ vẫn quay (cả 3 mô tơ đều tôt) nhưng khi cắm các chân giắc vào thử thì chỉ thấy mô tơ ra vào cửa đĩa và mô tơ mắt lên xuống con đĩa thì cứ im re không chịu quay vì thế không thể nào đọc được đĩa vì thế em dự là đã hỏng.
    Chính vì tình trạng trên mong các bác giúp em khôi phục và sửa chữa em nó. em sẽ gửi ảnh mạch vào bài sau... Rất cảm ơn các bác!
    Website: ;

Các pro đi đâu hết rùi nhỉ... chắc đang cầy tiền để kiếm Đào, Quất đây. chắc mình phải chờ lâu rồi đây.

Comment

Đã xong...

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangnganvn Tìm hiểu thêm về hoangnganvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X