Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách thay mắt đọc đầu DVD

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách thay mắt đọc đầu DVD

Tôi muốn chia sẻ với các bạn muốn tự thay mắt đọc đầu DVD thông dụng và cách thay như hình đính kèm.
    Một số lưu ý là các bạn nên hạn chế chỉnh hai biến trở trên mắt đọc khi có hiện tượng không đọc được đĩa DVD hoặc VCD và tốt nhất là đừng nên chỉnh, vì việc cân chỉnh để đạt được yêu cầu rất mất thời gian và dễ làm hư mắt, cứ thay quách cho xong, một mắt đọc tốt giá chỉ có 90K cho loại DVD thông dụng.

Khi mua mắt mới thì tốt nhất là các bạn nên cầm cả mắt lẫn dây tín hiệu tới tiệm mà hỏi mua, vì dây tín hiệu có hai loại thuận và ngược. Với bạn nào chưa lần nào làm việc này thì khi mua mắt mới, nhớ hỏi người bán chỗ xả mối hàn trên mắt mới.

Cũng như miêu tả trên hình, có ba vị trí ốc ko được phép đụng tới, nhưng nếu lỡ có ai đụng tới thì có hai cách giải quyết sau:
    1. thay nguyên dàn cơ với giá 20K.
    2. vặn cân chỉnh lại cho tới khi mắt đọc được bình thường thì thôi

chúc mọi người vui vẻ.
    Attached Files
    Last edited by elecwindy; 11-07-2010, 21:46.

Bài đầu tiên ra mắt khá ấn tượng đó !

Comment

Bài hay đó. Bạn biết chách thay mắt đầu MIDI KARAOKE chỉ giáo cho mình với.thank
      TRUNG TÂM SỬA CHỬA CUNG CẤP LINH KIỆN LAPTOP-VI TÍNH-MONITOR-DTDD-AMPLY-TIVI CRT-LCD-DVD TẠI QUẢNG TRỊ
      Yahoo:minhtriqtvnEmai: DT:0906.58.38.44 & 0943.321.550

Comment

Bạn elecwindy cho mình hỏi chỗ xả mối hàn trên mắt mới có tác dụng gì, khi thay thì phải xả mối hàn đó à.

Comment

mối hàn đó là mối hàn bảo vệ bóng phát laze .
          mối này nối tắt chân cấp nguồn cho đèn và mass.
          thân!
          THÔNG BẠCH THỦ Ù CHI ,KINH TỨ CHI ,HAI LÈO ,ĐÔI TÔM, CÓ CHÍU = TÍNH CƯỚC HỘ EM VỚI

Comment

@Amoled: mình cũng mới biết cách thay mắt DVD loại này thôi bạn ơi, còn loại MIDI thì mình chịu. Mình viết bài này vì không muốn những người khác bị giống mình khi mới lần đầu thay mắt. Chắc là bạn phải tự mò thôi, cẩn thận thì chắc là được.
            @saothang8: cám ơn bạn, mình cũng ko biết mối hàn đó làm gì luôn kakakak, chỉ biết là khi đi mua mắt mới có ông anh chỉ vậy, giờ thì biết rồi. Thanks again.

Comment

mình kũng có đôi lời kùng ae nếu co gj ko fải ae đừng cười hj thay mắt đọc midi dvd kũng tương tự như mắt dvd bt chỉ yêu cầu ae làm cẩn thận nhẹ tay khi lắp mắt mới nên nhớ ko nên chạm mạnh vào lăng kính làm sai lệch độ cân và fucut cua mắt và nhớ bỏ khoá mắt bằng cách xả mối hàn thiếc trên mắt mới hầu như các mắt mới thì cái nào kũng có mối hàn thiếc này ko xả nó là khi lắp mắt mới vào kũng như ko sẽ ko chạy và 1 điều nữa là nên chú ý chủng loại mắt có nhiều loại vd:hd60,hd62.hd65,hd850....vv nói chung nên thay mắt đúng chủng loại là tốt nhất chúc ae vui vẻ và thành công

Comment

OPT HD60. HD62. HD65,HD850 tương đối giống nhau có thể thay thế cho nhau được.
                OPT 313 có thể thay hd850 được
                opt 1200 W hàng chuẩn nên thay đúng mới chạy
                tel : 098.7788.994
                Mail :hmtan310877@yahoo.com.vn

Comment

xin lỗi mấy bác nhé em thay mắt mới là hd 65 còn mắt cũ là 850 mà nó chỉ đọc được vcd ko đọc được dvd là sao em hay mua con 65 để thay chung tất cả.các mắt 65 khác thay vào con 850 vẫn chạy dvd bình thường chỉ duy nhất có một con mắt mới 65 thay ko chạy được dvd và thay thử con khác cũng hd65 lại đọc được dvd bình thừong ai biết cách chỉn cho nó đọc được dvd không giúp em với vì mua mắt dvd mà lại không đọc dvd thì ai chấp nhận hả mấy ae mua về mà bán được lỗ vố mất
                  hãy làm theo cách của bạn!

Comment

Nguyên văn bởi datphamthanh Xem bài viết
                    Bài đầu tiên ra mắt khá ấn tượng đó !
                    quá tốt đấy

Comment

Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
                      xin lỗi mấy bác nhé em thay mắt mới là hd 65 còn mắt cũ là 850 mà nó chỉ đọc được vcd ko đọc được dvd là sao em hay mua con 65 để thay chung tất cả.các mắt 65 khác thay vào con 850 vẫn chạy dvd bình thường chỉ duy nhất có một con mắt mới 65 thay ko chạy được dvd và thay thử con khác cũng hd65 lại đọc được dvd bình thừong ai biết cách chỉn cho nó đọc được dvd không giúp em với vì mua mắt dvd mà lại không đọc dvd thì ai chấp nhận hả mấy ae mua về mà bán được lỗ vố mất
                      Không chỉnh được đâu bạn ơi ! Mắt mới mua có thể đổi lại đc mà , người ta bao test 1 tháng có khi lố thời hạn vài ngày cũng có thể đổi lại được . Mình thấy mắt HD850 chạy ngon hơn HD65 nên mình thường thay bằng HD 850 cho tất cả chủng loại HD . Hiện đã có loại HD870 nhưng mình chưa thử , ý kiến của các bạn về loại này ?

Comment

Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
                        ko chinh duoc dau ong noi oi.do nguoi ta san xuat loi nhu vay roi.tui mua mat hd65 moi ve con ko doc vcd ma chi doc dvd thoi.potay.lam tho thi phai chap nhan dau thuong.hj hj.
                        Thật khó để xoá bỏ một điều bằng lô gích khi nó ra đời từ sự phi lý

Comment

thay HD70 vào là vẹn cả đôi đường !
                          Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

Nguyên văn bởi jumboy Xem bài viết
                            ko chinh duoc dau ong noi oi.do nguoi ta san xuat loi nhu vay roi.tui mua mat hd65 moi ve con ko doc vcd ma chi doc dvd thoi.potay.lam tho thi phai chap nhan dau thuong.hj hj.
                            bác này giỏi khai quật thật đấy hihiihii
                            bài này viết từ tháng 7-2010
                            email:

Comment

thì bác cũng khai quật đó thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

elecwindy Tìm hiểu thêm về elecwindy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...