Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sạc laptop HP phát tiếng "tít tít..." ko có điện ra cần giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Sạc laptop HP phát tiếng "tít tít..." ko có điện ra cần giúp đỡ

tôi dùng laptop HP đã 3 năm, gần đây cục sạc của nó dở chứng và hiện nay là bị luôn, hiện tượng là khi cắm điện vào thì trong cục sạc có tiếng kêu tít tít nhỏ và đều đặn, ko có điện ra. Đem đi sửa thì ông thợ phán là bị chạm hay chập gì đó, đòi công sửa gần bằng mua cục mới và hẹn 1~2 tuần mới xong
    mã hiệu sạc là hp ac adapter ppp014h-s
    Click image for larger version

Name:	hp-compaq-6715b-adapter.jpg
Views:	1
Size:	17.3 KB
ID:	1412284
    mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp sạc bị gì? cần thay thế sửa chữa linh kiện gì vì tôi cũng gà mờ vấn đề này. Cảm ơn các bạn!

có thể bị chập diot nắn ở đầu ra. Bạn nên nhờ ai đó biết về điện xử lý chứ không nên tự mở ra.
    Thất nghiệp :(

Comment

để mai mình nạy nó ra rồi chụp hình lên, đúng là các ông thợ chỉ giỏi chém, cục sạc mua mới ở chỗ em bán 280k mà sửa đòi 200k

Comment

Nguyên văn bởi h4net Xem bài viết
        để mai mình nạy nó ra rồi chụp hình lên, đúng là các ông thợ chỉ giỏi chém, cục sạc mua mới ở chỗ em bán 280k mà sửa đòi 200k
        ai sửa adapter cho mệt mua mới đi.dùng 3 năm thay đc rồi
        Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
        Web :

Comment

Nguyên văn bởi phamtinh.dt Xem bài viết
          ai sửa adapter cho mệt mua mới đi.dùng 3 năm thay đc rồi
          Thế thì những người như chú có mà chết đói

Comment

Nguyên văn bởi h4net Xem bài viết
            Sạc 280k thi đào đâu ra hàng xịn ? Sạc xịn có mà cả củ cũng là bình thường. Sửa 200k cũng là bình thường thôi.

Comment

Mình cho rằng bạn nên mua mới. Đang khuyến mại ở đây:

hoặc vào đây mua cũng được

Bảo hành 12 tháng, hàng tốt tầm 400-500K, khuyến mại được kha khá đấy.

Comment

HP thì 99% là do chập dây rồi, khi chập dây sẽ phát ra tiếng rít, bạn có thể dùng đồng hồ đo sẽ biết
                Phần cứng máy tính huydim
                TP Bến Tre. 0753.603.574 - 0936.099.778.

Comment

Chập nguồn ra ( khúc đầu dây ra)
                  Dây DC ra có 3 sợi bọc theo lõi, phía lõi trong cùng 20V, lõi giữa 15V và ngoài cùng là mass. bị chập dây 15v và mass
                  Cái lớp cách điện giữa 2 lớp này rất mỏng, chắc cọ xát, gấp khúc lâu ngày nên 2 em nó hôn nhau

Cách xử lý cũng đơn giản thôi bạn tháo ra, (khi tháo cẩn thận, đừng gõ mạnh, đứt dây biến áp..) dùng mỏ hàn nhả mối hàn ở đầu dây và dùng đồng hồ vạn năng đo thông mạch sẽ thấy 1 dây bị chập, cắt 1 đoạn rồi đo đoạn còn lại xem còn chập nữa . kiểm tra lại 15v, 20v. ráp lại là xong

Comment

chập nguồn thì sẽ có tiếng như vậy đấy cậu..hình như nó phát ra ở biến thế xung thì phải. cái này do bị chập chắc rồi. cứ tháo ra mà nghịch, ít nhất là có kinh nghiệm cho lần sau

Comment

Chào các bạn. Cục sạc HP 8750w của mình cũng kêu tít tít. Sau thời gian sạc không lên luôn. Tháo ra đúng bị chập dây ngỏ ra.19V dính với mass. Xả mối hàn. Cấp nguồn lại hoạt động bình thường. Giờ phải cắt dây, tìm vị trí chập dây nữa là xong. Cảm ơn các bạn đã chỉ giáo.

Comment

Về tác giả

Collapse

h4net Tìm hiểu thêm về h4net

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X