Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nơi trao đổi kinh nghiệm sửa chữa điện thoại cố định

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nơi trao đổi kinh nghiệm sửa chữa điện thoại cố định

chào các bạn ai có kinh nghiệm trong lĩnh vực điiện thoại cố định thì giúp nhau nhé.Mình có cái điện thoại để bàn hiệu microcom bị chập loa ngoài mà không biết làm thế nào cả(tone cứ uuuuu suốt ngày).Mong anh em trên diễn đàn giúp đỡ

Nguyên văn bởi pto Xem bài viết
    chào các bạn ai có kinh nghiệm trong lĩnh vực điiện thoại cố định thì giúp nhau nhé.Mình có cái điện thoại để bàn hiệu microcom bị chập loa ngoài mà không biết làm thế nào cả(tone cứ uuuuu suốt ngày).Mong anh em trên diễn đàn giúp đỡ
    cái này có thể là do hook của nó bị hư, thường là bị rỉ sét thôi. bạn có thể mua 1 cái hook về đo thử sẽ biết ngay. nếu hook tốt thì thường là bị 2 con transistor A42 hoặc A92, hoặc các điện trở phân cực cho 2 transistor này bj hư.
    hãy cố gắng dù vướn phải thất bại!!!!!!!!

Comment

cám ơn bạn mình đã thử rồi nhưng vẫn không được.nếu bạn hiểu sâu về các loại máy điện thoại của trung quốc thì mong chỉ giáo giúp nhé.Xin cám ơn trước nhé

Comment

các bác ơi, cái máy điện thoại nhà em bị thế này , cắm đường line vào thì luôn trong trạng thái thông mạch , ko cúp được máy , thế là bị làm sao , (ko phải do đường dây đâu nhá , vì em thay con khác vào chạy ngon mà )

à một số máy có hiện tượng , nghe thấy tiếng của mình nói .....vậy muốn hạn chế nó thì phải làm thế nào , bác nào biết thì chỉ cho em với .......

Comment

- Điện thoại SAMSUNG nhà em cứ mỗi lần nhấc máy lên là nó hú hú liên tục. Phải bịt Mic or Speaker lại nó mới hết => hư gì vậy ạ?

Thân,
          Cảm ơn nhiều.

Comment

Cái điên thoại để bàn thường hay hỏng con đèn Q1, thường là bị đánh thủng nên không cắt tone đc. Vậy các bạn chỉ cần hút thiếc ở chân C ra mà điện thoại không tu. tu .. nữa là đúng, vì ở đó có rất ít đèn nên thôi chịu khó mò một tí vậy! chú ý là đèn các máy này chân B thường ở giữa. Chúc thành công!!!!

Comment

không cảm ơn bác thì hơi phí ,em cũng đoán là chết con tran nào đó thôi , nhưng mà chưa mò mẫm , bây giờ muộn quá rồi ,để mai em làm rồi báo cáo các bác sau , đợi mãi mới có người trả lời cho ....

Comment

điện thoại cố định

điện thoại cố định tôi cũng sửa nhiều rồi phần lớn các điện thoâi này hư là do sét hỏi thăm hoặc là bị chập điện ngoài đường dây (ít xảy ra) thông thường thì chỉ hư hai con trans A42 hoặc A92 muốn thay hai con này phải chú ý thông thường là chân B giữa có thể thay bằng con A1013 hoặc con C2383 cũng được nhưng có một số máy khi thay xong chú ý phải thử lại chuông xem chuông kêu có bình thường không nếu không bình thường phải thay lại bằng con trans H1061 hoặc con A671! một số máy trung của sản xuất sau này có khi phai bó tay vì dùng " I cờ" tích hp dán lên mạch

Comment

bị ù ù không hư các linh kiẹn bên trong đâu.mà bạn nhìn cái phím vol trên may đó.khi bạn bấm nó nhớ để ý xem nó nằn ở mức mấy.nếu ở mức 4.thì bạn bấm cho nó về mức 1 là xong.
                  |

Comment

Thế còn đt khi bấm phím nó kêu sọc sọc 1 hồi rồi mới nhận phím khác, khi gọi 1 cuộc đt nguyên thời gian bấm phím cũng mất mấy chục giây. Như đt bình thường mình bấm số nó chỉ kêu tít tít tít... mỗi tiếng kêu ứng với 1 số, nhưng cái của tui thì nó kêu sọc sọc sọc ngưng 1 chút rùi lại kêu sọc sọc sọc ngưng rùi sọc sọc sọc ... mỗi lần sọc sọc sọc là ứng với 1 số. Ko biết hiện tượng này là bị sao nhỉ các bác.

Comment

Nguyên văn bởi TNTVN Xem bài viết
                      Thế còn đt khi bấm phím nó kêu sọc sọc 1 hồi rồi mới nhận phím khác, khi gọi 1 cuộc đt nguyên thời gian bấm phím cũng mất mấy chục giây. Như đt bình thường mình bấm số nó chỉ kêu tít tít tít... mỗi tiếng kêu ứng với 1 số, nhưng cái của tui thì nó kêu sọc sọc sọc ngưng 1 chút rùi lại kêu sọc sọc sọc ngưng rùi sọc sọc sọc ... mỗi lần sọc sọc sọc là ứng với 1 số. Ko biết hiện tượng này là bị sao nhỉ các bác.
                      Bạn tìm trên máy có 1 công tắc Pulse/Tone. Gạt lại công tắc đó là OK.
                      Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
                        Bạn tìm trên máy có 1 công tắc Pulse/Tone. Gạt lại công tắc đó là OK.
                        Nhưng cái ĐT treo tường của tầu ko có 1 cái nút nào bác ạ. Phải làm sao đây? Tui còn 1 con nữa của VNN (Cái máy hơi cổ rùi) để xem lại xem có nút đó ko. Mua 2 con khác về dùng bt. Sao nó lây nhau hay sao mà bị luôn 2 con.

Comment

Nhưng cái ĐT treo tường của tầu ko có 1 cái nút nào bác ạ. Phải làm sao đây? Tui còn 1 con nữa của VNN (Cái máy hơi cổ rùi) để xem lại xem có nút đó ko. Mua 2 con khác về dùng bt. Sao nó lây nhau hay sao mà bị luôn 2 con.
                          có loại thì nó làm nút * hay # bấm nút này trước

Comment

Con đt panasonic của mình bị trường hợp là speakaphone lúc nào cũng ON + nữa. Mình cứ tưởng phím SP bị liệt, mở ra xem thì vẫn thấy bình thường. Đã kiểm tra sơ bộ nhưng chưa phát hiện được gì hết, vì bàn fím nối vào một con COB đen thui để giải mã bàn fím và hiển thị LCD. ==> chả lẽ die mất con COB này rồi chắc ??? ...

Comment

cái tội ko đọc kĩ hướng dẫn sử dụng nó khổ thế dấy nguyên nhân chính là bạn dang quay số ở chế độ fulse :1 1oc ,2 2oc....9 9oc .ko muốn như vậy gat cong tac sanng chế độ tone .cũng có mọt số máy có chế độ cái đặt f/t còn ko bao gio do đương day cả hoạc cũng có thể do chan t/f của ic số ko dc tiếp mass ..>>>máy sẽ mạc đinnh chế độ làm viêc
                              Last edited by ep_fire; 17-08-2008, 11:39.

Comment

Về tác giả

Collapse

pto Tìm hiểu thêm về pto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X