Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Màn vi tính LCD bị nhòe.Help

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Màn vi tính LCD bị nhòe.Help

Mình đang dùng màn LCD LG, gần đây cứ dùng khoảng 30 phút là hình ảnh bị nhòe đi như là màn CRT bị sai focus, nhìn rất nhức mắt.Bạn nào có kinh nghiệm cho biết mình biết phải kiểm tra những gì ?

kiểm tra board mạch cao áp xem có bị hở mạch hay phóng điện ko,kế tiếp là board Lvds(trạm dây có tiếp xúc tốt ko)
    mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
    di động:0907145705
    chuyên LCD-LED TCL

Comment

Nguyên văn bởi longtcl Xem bài viết
      kiểm tra board mạch cao áp xem có bị hở mạch hay phóng điện ko,kế tiếp là board Lvds(trạm dây có tiếp xúc tốt ko)
      Cảm ơn bác longtcl, để em kiểm tra theo chỉ dẫn của bác.

PS:Oạch , bác longtcl biết về sửa màn LCD lại rất nhiệt tình trả lời câu hỏi của các thành viên.Món này em mới bắt đầu nghiên cứu.Hy vọng được học hỏi ở bác nhiều nhiều.Không như 1 số người , biết mà giấu nghề, ôm khư khư mớ kiến thức của mình không bao giờ truyền bá kỹ thuật cho anh em.
      Chúc bác và gia đình mạnh khỏe.
      Last edited by nowdaygood; 26-06-2008, 13:44.

Comment

Em lại làm phiền bác longtcl rồi:Nhà hàng xóm em có cái màn lcd Acer, nó bị 1 sọc màu đỏ nằm dọc màn hình.Bác cho em lời khuyên xem phải kiểm tra những phần gì ?

Comment

bạn kiểm tra lại panell nếu chân cáp kết nối tốt không lỏng ở đâu thì đi mua panell mới về thay vào đảm bảo hết ngay, gia chủ cảm ơn rối rít

Comment

đúng vậy 90% là do cap ket noi panel ban ạ.
            Trần Nghĩa

Comment

Về tác giả

Collapse

nowdaygood Tìm hiểu thêm về nowdaygood

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X