Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các trường hợp hỏng hóc thường gặp ở máy tính để bàn.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• lykinhtai
    replied
    T20 báo lỗi 0175 help me ????????????

các bác cho em hỏi con t20 báo lỗi 0175 erro limt ...... ko boot được vào bios , em đã láo pin ra và chạy thữ cũng ko được . các bác có ý nào hay ko xin chỉ giáo

Leave a comment:

• lykinhtai
    replied
    pan laptop

các bác cho em hỏi em đang sữa cái IBM T20 bị tình trạng ko boot được vào bios báo lỗi 0175 erro limit .... các bác có cách nào khắc phục tình trạng này ko xin chỉ giáo

Leave a comment:

• phongviet
    replied
    chào các bác ah.
    cho em hỏi anh em nào có cung cấp ic adp3168,3188,3180,..........
    có thể trả lời cho em biết sớm ah,số dd 0985850706 em rất cần
    xin chân thành cám ơn.

Leave a comment:

• sihungfapv
    replied
    Nghiên cứu thêm trang này hay lắm ae.
    http://lqv77.com/2009/02/16/nguon-at...h-nguon-chinh/

Leave a comment:

• superDVD
    replied
    Nguyên văn bởi lkt1827 Xem bài viết
    CHo mình hỏi cái MAIN D945GNT của Intel. Bệnh của nó là tháo ram ra thì Beep code báo lỗi ram== Bình thường.

Nhưng khi cắm ram vào thì cardtest chạy đến code 26-25(2 4led 7 đoạn) thì đứng chút xíu loa nó kiu Ò e, Ò e như xe cứu hỏa rồi tự shutdown. Cái tiếng kiu đó là gì vậy?
    Nếu đúng như hiện tượng bạn nói thì IC nguồn đã bị lỗi (Lưu ý: Main vẫn chạy đc nhưng có lúc đang chạy thì òe òe rồi tắt, bạn nhấn Power thì nó lai chạy hoặc vừa power lên là òe òe luôn ......) bạn nên thay thế IC nguồn nhé ADP3168 hoặc ADP3180,ADP3188,ADP3181 đều như nhau có thể dùng chung đc.

Leave a comment:

• superDVD
    replied
    Nguyên văn bởi trathanhvinh Xem bài viết
    anh HUYDIM cho mình hỏi khi tắt nguồn CPU màn hình monitor vẫn ở màn hinh shutdow dèn nguồn và dèn ổ cứng tắt không biết nó bị bệnh gì nhờ anh chỉ giúp cám ơn anh nhiều
    Món này thì mấy em A-Rocks hay bị lắm. chắc bạn không cài windows mà dùng bộ ghost đa cấu hình đúng không ?

Leave a comment:

• superDVD
    replied
    Bạn nên mua bộ PCB 50 của công ty Thiên Minh. Mình xài rất ok. bạn có thể tham khảo thêm tại www.tme.com.vn
    Bác nào cần mua card test Laptop ở HN thì ghé qua cty Tùng Tuyển nhé
    Last edited by superDVD; 02-03-2009, 01:20.

Leave a comment:

• hoahn
    replied
    Công việc bận rộn quá , nên lâu lắm em không có dip và diễn đàn , hiện tại em đang muốn mua 1 bộ nạp ROM không biết h nên dùng bộ nạp ROM nào thì là tốt , Mong anh em góp ý giúp ?

Leave a comment:

• thoai
    replied
    Nguyên văn bởi bujingyun Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi về vấn đề nguồn ra cho CPU thấp
    Cụ thể là em có 1 con main MSI K9NGM Socket AM2 đang bị lỗi

Main này sử dụng con dao động cấp nguồn cho CPU là: ISL6566
    Hiện tượng: nguồn CPU thấp : 1V (bình thường là 1.3V)

Đã: Ktra, thay thử BIOS, các cặp FET VRM cấp nguồn cho CPU
    Nguồn cấp cho Main đủ, nguồn cấp cho ISL đủ (ko khác gì main tốt)
    Card test main chỉ báo đủ các nguồn, đèn led ko hiện lỗi

Đã thay ISL6566

Kết quả vẫn vậy

Các bác nếu ai từng có kinh nghiệm hay có phương án nào cho trường hợp của em thì trả lời giúp em với
    bạn coi thử lại coi lại con điện trở lúc con fet cấp cho spu có tăng trị không hay nó bị gỉ bạn cần vệ sinh sạch lại là được

Leave a comment:

• bujingyun
    replied
    Hiện tượng nguồn ra CPU thấp???

Các bác cho em hỏi về vấn đề nguồn ra cho CPU thấp
    Cụ thể là em có 1 con main MSI K9NGM Socket AM2 đang bị lỗi

Main này sử dụng con dao động cấp nguồn cho CPU là: ISL6566
    Hiện tượng: nguồn CPU thấp : 1V (bình thường là 1.3V)

Đã: Ktra, thay thử BIOS, các cặp FET VRM cấp nguồn cho CPU
    Nguồn cấp cho Main đủ, nguồn cấp cho ISL đủ (ko khác gì main tốt)
    Card test main chỉ báo đủ các nguồn, đèn led ko hiện lỗi

Đã thay ISL6566

Kết quả vẫn vậy

Các bác nếu ai từng có kinh nghiệm hay có phương án nào cho trường hợp của em thì trả lời giúp em với

Leave a comment:

• thoai
    replied
    Nguyên văn bởi MHz Xem bài viết
    ... có thể CDROM kén đọc nên khi cài Win nó chậm cũng nên....
    cảm ơn anh nhiều
    nhưng em đã thay thử nhưng ko xong anh ạ

Leave a comment:

• MHz
    replied
    Nguyên văn bởi thoai Xem bài viết
    main cua mình bị gặp một pan rất khó xử model triotech 865 chạy thì bình thường nhưng khi cài HĐH thì rất chậm thua cả main p3 thay thử ổ cứng và ram cũng vậy bây giờ mình bó tay rồi clear cmos cũng vậy các bạn có biết pan này chỉ minh với socket 775
    ... có thể CDROM kén đọc nên khi cài Win nó chậm cũng nên....

Leave a comment:

• ho77
    replied
    mình gặp pan Main 845GV-M3 khởi động tới màn hình Wellcom là bật màn hình xanh rồi khởi động lại máy, mình đã thay ổ cứng, ram, nguồn, CPU, Update BIOS, day cáp tín hiệu... nhưng không được. mong các cao thủ giúp đỡ. cám ơn

Leave a comment:

• ho77
    replied
    Nguyên văn bởi thanhlam064 Xem bài viết
    máy tính của mình không biết bị lỗi phần cứng nào mà mở lên khoảng 2 giờ là nó tắt màn hình nhưng đèn sáng ở đĩa CD , tắt hẳn nguồn rồi mở lại thỉ cứ mỗi lần như vậy thời gian máy hoạt động lại giảm dần , tắt thật lâu thì mở lại được như lúc đầu . mình đã dùng chương trình EVEREST Home Edition để coi nhiệt độ các phần cứng có cao quá không nhưng nhiệt độ vẫn bình thường , lúc trước máy cũng bị tình trạng như vậy 1 thời gian thì chết CPU , mình thay CPU khác vào xài 1 thời gian thì nó lại bị như tình trạng nói trên .bạn nào biết xin hướng dẫn dùm , cảm ơn nhiều !
    bạn thay thử nguồn chưa? nếu rồi bạn xem lại cấp nguồn cho CPU (tụ hoặc đèn) nếu không hết thì kiểm tra IC cấp dao động cho CPU

Leave a comment:

• thoai
    replied
    main cua mình bị gặp một pan rất khó xử model triotech 865 chạy thì bình thường nhưng khi cài HĐH thì rất chậm thua cả main p3 thay thử ổ cứng và ram cũng vậy bây giờ mình bó tay rồi clear cmos cũng vậy các bạn có biết pan này chỉ minh với socket 775

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

sihungfapv Tìm hiểu thêm về sihungfapv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X