Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp đỡ về sạc laptop HP

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp đỡ về sạc laptop HP

mình dùng laptop HP có sạc đầu như hình, hôm qua sạc tự dưng hỏng, định cắt cục sạc IBM cũ nối đầu qua dùng tạm thì thấy sạc IBM đầu ra chỉ có 2 dây +/- còn sạc HP có tận 3 dây là +, - và dây sensor gì đó nữa, vậy các bạn cho hỏi mình có thể bỏ qua cái dây thứ 3 này không?

- cứ thử đi bạn
    - hhông được thì tháo mạch nó ra để chế...

Comment

Nguyên văn bởi h4net Xem bài viết
      mình dùng laptop HP có sạc đầu như hình, hôm qua sạc tự dưng hỏng, định cắt cục sạc IBM cũ nối đầu qua dùng tạm thì thấy sạc IBM đầu ra chỉ có 2 dây +/- còn sạc HP có tận 3 dây là +, - và dây sensor gì đó nữa, vậy các bạn cho hỏi mình có thể bỏ qua cái dây thứ 3 này không?
      tháo cái đầu sạc của cục cũ ra thay vào cục IBM mà bbạn dự định dùng , bỏ dây giữa vì dây giữa là dây có áp từ 3,3v-5v , có cụ bạn đo vẫn là áp 19v nhưng khi có tải nó chỉ khoảng 5v thôi . về cơ bản bỏ dây giữa vẫn dùng tốt .

Comment

Cảm ơn các bạn, để mình thử làm xem sao

Comment

Hôm nay nhân lúc rảnh rỗi mới cắt dây cục sạc IBM cũ nối vào đầu jack HP, khi cắm vào đèn trên laptop vẫn báo nhưng không mở nguồn được, chắc là thiếu dây ko hoạt động rồi :/

Comment

bạn tháo cục sạc HP ra xem chân kim nó đi đâu,
            Tham khảo link này trước http://kythuatphancung.vn/forum/inde...ch%C3%A2n-kim/

Comment

Về tác giả

Collapse

h4net Tìm hiểu thêm về h4net

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X