Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin giúp pan trắng màn hình,lúc có lúc không.có ảnh đính kèm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin giúp pan trắng màn hình,lúc có lúc không.có ảnh đính kèm

em mua 1 màn hình cũ samsung 32e360 32inch ,ngay hôm đầu đã có chuyện.lần đầu cắm điện kết nối pc xài ok,đêm tắt máy dây điện đồ để nguyên không rút ra.hôm sau mở máy lại thì màn hình chỉ sáng lên không thấy biểu tượng HDMI hay VGA,chỉ sáng trơn vậy.rút ra cắm vào lò mò đủ kiểu một lúc sau thì thấy màn hình xuất hiện logo HDMI lúc này màn hình mới chịu hoạt động,sau khi lên thì xài như thường không găp lỗi gì.sau khi tắt máy một vài tiếng mở máy lại thì lại bị trắng ảnh không có logo;sau đó em rút hẳn nguồn ra khỏi màn hình thì tầm 1 2 tiếng sau mở lại thì màn hình lại hoạt động.em có mở máy ra hàn thử lại chân cẳng 1 số con nhưng không được.anh em ai có kinh nghiệm xin giúp,em có ảnh đính kèm,con nào có thể nối tắt thử xin chỉ em với,kĩ thuật điện tử em không phải thợ lành nghề,cũng chỉ biết ít ít nên hết sức mong anh em chú bác giúp đỡ.giờ nếu board của em không sửa được thì em mua,ai có thì bán cho em cũng được,em xin cám ơn ạ.
    Attached Files

Dạ thường thì do cáp từ vỉ chính lên tcom bị bẩn chú tháo ra vệ sinh cẩn thận hoặc kiếm cáp mới thay vào ạ...

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
      Dạ thường thì do cáp từ vỉ chính lên tcom bị bẩn chú tháo ra vệ sinh cẩn thận hoặc kiếm cáp mới thay vào ạ...
      có xem xét mà thấy cáp sáng liền lạc,không có dấu hiệu oxit,cũng vệ sinh cạo cạo cho chắc ăn mà vẫn ko được,ko hiểu bệnh gì,không dám chọt chẹt sợ nát cái main mà ko được

Comment

Kiểm tra nguồn cấp cho T-con

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
          Kiểm tra nguồn cấp cho T-con
          T-CON cấp đủ,có lúc rút ra cắm vào một vài cái thì lại có ảnh,có lúc cắm hoài ko có,hiện tượng của màn chính xác là sáng mịn không có ảnh chứ không phải sáng trắng

Comment

Nguyên văn bởi huyhuy0093 Xem bài viết

T-CON cấp đủ,có lúc rút ra cắm vào một vài cái thì lại có ảnh,có lúc cắm hoài ko có,hiện tượng của màn chính xác là sáng mịn không có ảnh chứ không phải sáng trắng
            chắc là mất điện áp 24V hay 30V gì đó (nói chung là HV) cấp cho panel

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết

chắc là mất điện áp 24V hay 30V gì đó (nói chung là HV) cấp cho panel
              board T-CON samsung như hình loại đó có bóng led trong mạch,khi board chạy thì sẽ sáng đủ 2 led,còn chưa chạy cắm nguồn thì là 1 led.nay em tháo ra ráp vào lại có lúc cả 2 đèn sáng tức là báo T-Con đã chạy nhưng trên panel vẫn bị hiện tượng sáng mịn không ảnh,bác chẩn đoán giúp em

Comment

Mã board t-con bn41-02111.hôm này thử ra thợ thì họ có board y chang hết.họ bảo dời con trở từ vị trí 40 inch qua vị trí 32 inch.em làm theo cắm thì màn chạy OK nhưng hình ảnh xuất ra là 40 inch và bị hiện tượng không hiển thị hết hình ảnh kèm theo đó là hình ảnh bị xé rời ra .em nghĩ có thể dời trở từ vị trí 40 inch về 32 là không khả thi do t-con được nạp rom khác nhau.nhìn vào board em thấy 1 con 8 chân mã 24c64wp tra gg thì chỉ biết nó là chíp nhớ.em xin hỏi giờ thay con bên board cũ qua thì liệu hình ảnh có trở về đúng 32 inch không.xin các cao nhân chỉ dạy.em cám ơn ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

huyhuy0093 Tìm hiểu thêm về huyhuy0093

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X