Thông báo

Collapse
No announcement yet.

có ai rành về máy tính cho em hỏi tí!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có ai rành về máy tính cho em hỏi tí!!!

em viết bài này ko biết có bị Mod xóa ko nhưng xin thông cảm cho em. em làm biếng đăng ký trên mấy 4room máy tính nên vào đây hỏi mấy pác. em nghĩ mấy pác chắc cũng nhiều người giỏi công nghệ thông tin nên em có một vài thắc mắc muóon hỏi.
    em xài con HP cũng mấy năm rùi. hùi trước nó bt nhưng ko bít em phá cái gì mà bây giờ nó khởi động rất lâu. nó hiện biểu tượng và chữ HP mất hơn 5 phút mới xong. rồi bây giờ nó cũng không cái được mấy chương trình luôn. em cái mấy chương trình diệt virus nó báo lỗi là : "the Windows Installer Service could not be acessed. this can occur if you are running Windows in safe mode, or Installer is not correctly installed. Contact your support personnel for assistance". nó báo vậy đấy mấy pác. e ko biết sao nữa. mong mấy pác giúp đỡ nhìu. em thanks trước!!!

Nguyên văn bởi 0976 Xem bài viết
    em viết bài này ko biết có bị Mod xóa ko nhưng xin thông cảm cho em. em làm biếng đăng ký trên mấy 4room máy tính nên vào đây hỏi mấy pác. em nghĩ mấy pác chắc cũng nhiều người giỏi công nghệ thông tin nên em có một vài thắc mắc muóon hỏi.
    em xài con HP cũng mấy năm rùi. hùi trước nó bt nhưng ko bít em phá cái gì mà bây giờ nó khởi động rất lâu. nó hiện biểu tượng và chữ HP mất hơn 5 phút mới xong. rồi bây giờ nó cũng không cái được mấy chương trình luôn. em cái mấy chương trình diệt virus nó báo lỗi là : "the Windows Installer Service could not be acessed. this can occur if you are running Windows in safe mode, or Installer is not correctly installed. Contact your support personnel for assistance". nó báo vậy đấy mấy pác. e ko biết sao nữa. mong mấy pác giúp đỡ nhìu. em thanks trước!!!
    trước tiên là tắt những chương trình khởi động cùng win không cần thiết đi, nếu vẫn không được thì cài lại win là được liền.

Comment

Bìa không bị xóa. Nhưng được cho vào thùng rác. Vì, nhầm chuồng.

PT.
      Núi cao bởi có đất bồi
      Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
      Muôn dòng sông đổ biển sâu
      Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Thôi thì anh thử cài lại win xem sao .
        Tắt bớt những chương trình không cần thiết phải khởi đọng cùng máy tính .
        Kiểm tra về phần cứng , nên vệ sinh định kì .
        Một máy chỉ nên cài 1 chương trình diệt virut
        Có 1 số phần mềm diệt virut đôi khi nó xóa nhầm cả chương trình gốc trong ổ đĩa cứng nữa nên anh phải cẩn thận sử dụng 1 số phần mềm diệt virut . Một số phần mềm diệt vỉut có uy tín như : bkav , avg , avarst .........

Chúc thành công !
        |

Comment

thanks mấy pác nhìu. để e thử xem sao!!!

Comment

cài lại Win đi bạn ạ! Chúc may mắn

Comment

Nguyên văn bởi 0976 Xem bài viết
              Thông báo Win đưa ra la đã bị nhiễm virus rồi, vì vậy nó không cho bạn cài bất cứ chưong trình AntiVirus nào được hết. Cách giải quyết của bạn ở đây là hãy quyét Virus trước tiên ( nếu còn vô Win được ), sau đó bạn nên cài lại Win không nên xài lại Win đó bởi vì có 1 số phần mềm hệ thống bị hư do Virus phá hoại hay trong lúc diệt chưong trình Anti đã loại bỏ. Bạn thử đi,chúc thành công
              |

Comment

Về tác giả

Collapse

0976 Tìm hiểu thêm về 0976

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X