Thông báo

Collapse
No announcement yet.

laptop hỏng chỉ còn mỗi màn hình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• laptop hỏng chỉ còn mỗi màn hình

em có cái laptop hỏng , chỉ còn màn hình là sử dụng được . nhưng không biết làm thế nào để biến nó thành màn desktop hay là thành tivi nhỉ ai có giải pháp nào không , vì em thấy có rất nhiều người có laptop hỏng chỉ còn mỗi màn hình

làm sao bạn biết được là nó còn mỗi màn hình không hỏng trong khi những cái kia bị hỏng. trừ khi phần còn lại bạn tháo ra nướng rồi.

Comment

cũng cùng một điều trăn trở như bạn này thấy ngta có thể dùng boar đa năng nạp lại fw tương thích cho màn hình laptop để dùng như màn lcd bình thường đó mà ko biết ở đâu bán laọi boar này

Comment

Ai mà làm đc cái việc -Dùng 1 board tự chế.....lắp vào LCD cua latop hỏng(các đời)thành 1 Display cắm AV vào xem video, xem đc TV.....cắm cổng COM....thành màn hinh máy tính thì GIẦU TO...vì có rất nhiều người có Latop cũ...không biêt để làm gì....

Comment

mình nghe nói trong Sài Gòn có người làm thành tivi bán rồi đó chợ nhật tảo có bán boar đó

Comment

O HN chắc Bác Cay den Kho -http://www.caydenkho.com/danh-muc-san-pham/thiet-bi---linh-kien-sua-lcd/161/507.html- có thể làm được....nhưng sao chưa thấy thương mại hóa???? để kiếm tiền nhỉ....

Comment

Ở HN có bác Cây đèn khò --

http://www.caydenkho.com/danh-muc-sa...cd//507.html--

làm đc việc này mà sao không thấy thương mại hóa nhỉ ?????

Comment

Không thể thương mại hóa có lẽ vì chi phí mua 1 cái LCD của 1 con Laptop + chi phí thay lắp, chế thì có khi còn đắt hơn mua 1 cái LCD Destop cũ mà inch lại còn to hơn. Cũng chẳng ai dại gì đi mua 1 cái LCD mới với giá trên dưới 1triệu về để chế thành cái LCD Destop để bán với giá mới. Mà cũng không ai muốn đi mua 1 cái LCD chế với giá gần bằng cái LCD nguyên bản với giá gần ngang ngửa nhau về dùng. Những hiệu sửa máy tính thì họ cũng chẳng thích bán 1 tấm LCD cũ ra làm gì, vì để đó còn chăn được gà. Kể cả LCD hỏng họ cũng chẳng muốn bán ( 1 con Lap lỏng chip set Bắc => Hình không có hoặc chập chơn, hoặc rung ảnh bạn mang đến sửa, họ báo lỗi màn hình => móc túi ra rẻ nhất 1 triệu. Bạn về họ hẹn ngày đến lấy, làm lại chân chip set mất có 100 - 200k với trường hợp không có thợ phần cứng, thế là họ đưa cho bạn 1 con LCD chết ngéo của họ và nói là đó là của bạn. Ok bạn trả tiền, thế mới kiếm đc ăn chứ). Mà với những dòng máy AMD nhất là các hãng điển hình như HP thì lỗi này thường xuyên gặp. Bán cho bạn cái LCD cũ để về bạn chế bán cho người ta thì đến lúc hiệu máy tính họ lấy gì để chăn gà. Nên có chế đc LCD thì cũng là để nghiên cứu cho biết thôi, tính thương mại không cao. Hoặc có người thuê thì họ chế.
                YH:
                Email:
                Phone: 0986320312

Comment

Nguyên văn bởi Trung Kiên Xem bài viết
                  Ai mà làm đc cái việc -Dùng 1 board tự chế.....lắp vào LCD cua latop hỏng(các đời)thành 1 Display cắm AV vào xem video, xem đc TV.....cắm cổng COM....thành màn hinh máy tính thì GIẦU TO...vì có rất nhiều người có Latop cũ...không biêt để làm gì....
                  Cái này haonf toàn có thể làm được. Chỉ cần panel hiển thị còn tốt. Muốn biến nó thành LCD monitor thì thêm cao áp + mạch khiển cho LCD. Muốn biến nó thành tivi LCD luôn thì cấy bo dùng cho tivi Giá mấy cái bo cho LCD từ 120-300k. Tivi khoảng 400-500k

Comment

Bạn cho xin địa chỉ chỗ nào bán cái bo TV tại (Hà nội)....Tên hoặc model cua cái bo....minh mua về chế thử 1 cái xem sao.
                    Thank bạn nếu bạn pót cả sơ đồ đấu nối chân lên diễn đàn cho anh em khác tăng thêm hiểu biết.

Comment

Giá 350 Ô Ba Ma
                      Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Các bác xem lại xem, trong SG người ta có bán board VGA chỉ có 135K, board tivi thì 500K (có luôn cổng VGA) thôi.
                        click xem này
                        Bác nào làm thử rồi hướng dẫn tận tình giúp em đc ko ạh!

Comment

chào bạn,,,,vào đây tham khảo nhe ở tp. hcm LCD: Cách dùng tool test panel | Lê Quang Vinh – lqv77 , chúc vui

Comment

Em có con màn hình bị hỏng do làm rơi nước xà bông giặt vào, các bác có kinh nghiệm sửa hay thay thế ko ? vui lòng cho em cách khắc phục. cảm on!

Comment

Về tác giả

Collapse

247vn Tìm hiểu thêm về 247vn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X