Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em về cái đồng hò VOM này với!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em về cái đồng hò VOM này với!

EM mới được tặng một cái đồng hồ VOM.Click image for larger version

Name:	Picture 001.jpg
Views:	1
Size:	40.3 KB
ID:	1410355hai cái núm vặn đó sử dụng như thế nào đây các bác,giúp em với,

Bạn cứ chập 2 que đó nó vào thử đi, rùi nhìn xem đồng hồ đó nó như thế nào, sau đó vặn đại 2 nút đó và để ý xem biến đổi trên đồng hồ.
    Tiếp theo bạn dùng vài con trở mà đã biết thông số tiến hành đo thử, sẽ có kết luận ít nhiều về cách sử dụng của nó thui bạn ơi.

----- Thân -----

Comment

Nguyên văn bởi nhukaka Xem bài viết
      EM mới được tặng một cái đồng hồ VOM.[ATTACH=CONFIG]33409[/ATTACH]hai cái núm vặn đó sử dụng như thế nào đây các bác,giúp em với,
      nhìn mặt đồng hồ thì có vẻ dồng hồ của bạn bị lệch kim thì phải.cái mà bạn nói là nút điều chỉnh kim (k nhớ rõ tên) cho về giá trih chuẩn khi chưa đó là = 0 bạn chập 2 que đo vào nhau rồi chỉnh 1 trong 2 núm đó cho về đúng giá trị để khi đo sẽ k bị sai giá trị.đôi khi hết pin kim cũng tự thay đổi

Email:
      Gmail:

Comment

đồng hồ này giống kết hợp 2 núm vặn với nhau.
        Bên trái nếu vặn đo A thì bên phải là chỉnh thanh đo, đo được xoay chiều và 1 chiều. Tương tự cho đo trở
        Còn nếu vặn bên phải đo V thì bên trái là chọn thang đo và dạng áp đo (DC or AC)

Comment

EM mới được tặng một cái đồng hồ VOM.[ATTACH=CONFIG]33409[/ATTACH]hai cái núm vặn đó sử dụng như thế nào đây các bác,giúp em với,
          Đồng hồ VOM trên hình có 2 nút vặn : Nút bên trái và nút bên phải
          -Đo điện 1 chiều :Nút bên trái có ký hiệu chữ V gạch đích thẳng ở dưới : 2,5 , 10 , 50 ,250 ,2500 ;kết hợp với nút bên phải vặn về chữ V có gạch đích thẳng và dấu ngã.
          -Đo điện xoay chiều :Nút bên trái có ký hiệu chữ V gạch đích dấu ngã ở dưới : 10 , 50 ,250 ;kết hợp với nút bên phải vặn về chữ V có gạch đích thẳng và dấu ngã.
          -Khi đo om : Vặn nút bên trái về ký hiệu om ,nút bên phải : 1,10,100,1K,10K
          -Đo dòng điện xoay chiều Vặn nút bên trái về chữ A có gạch đích dấu ngã ,nút bên phải : 1,10,100,500 có chữ mA phía dưới
          -Đo dòng điện một chiều Vặn nút bên trái về chữ A có gạch đích thẳng ,nút bên phải : 1,10,100,500 có chữ mA phía dưới

Comment

cái này nhìn là biết mà
            nó dễ mà: một cái núm bạn chọn thang đo rồi cái kia bạn chọn nấc cho thang đo
            email:
            chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Không sử dụng được thì mua đồng hồ mới cho dể sử dụng,cái nầy chia lại cho tớ đi.khàkhà..

Comment

Về tác giả

Collapse

nhukaka Tìm hiểu thêm về nhukaka

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X