Thông báo

Collapse
No announcement yet.

loa vi tính và cấu tạo của nó.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• loa vi tính và cấu tạo của nó.

Hiện nay em đang cần làm một mạch loa vi tính chạy bằng 3 ic tda2030 các bác ai có thì up lên cho e nhé.e cũng là dân điện tử mới vào nghề thôi các bác giúp e nhé!e xin cảm ơn nhé.

bạn seach goole rồi tìm link nào có chữ dientuvietnam.net, nhấp vô xem. IC này rất dễ ráp, ráp đúng là chạy ngay, chât lượng khá ok.

Comment

Ko ai gjup e ah.

Comment

Nguyên văn bởi thanhlove93 Xem bài viết
        Ko ai gjup e ah.
        làm sao bạn biết con IC TDA2030?! chỉ bạn cách tìm rồi mà. Chịu khó bỏ ra 30 giây seach sẽ có nhiều cái hay nữa.

http://www.dientuvietnam.net/forums/...tda2030-34954/

Chúc vui!

Comment

Mạch khuyếch đại

Tình hình là em đang định làm một bộ khuyếch đại công suất dùng ic tda 2030 e đã ghép 2 con ic với nhau hiện giờ em đang có trong tay 2 con tranzitor công suất là tip42c và tip41c các bác có sơ đồ nào dùng cả ic và tranzitor công suất mà em nói thì up lên cho e nhé.e xin cảm ơn.

Comment

Nguyên văn bởi thanhlove93 Xem bài viết
            Tình hình là em đang định làm một bộ khuyếch đại công suất dùng ic tda 2030 e đã ghép 2 con ic với nhau hiện giờ em đang có trong tay 2 con tranzitor công suất là tip42c và tip41c các bác có sơ đồ nào dùng cả ic và tranzitor công suất mà em nói thì up lên cho e nhé.e xin cảm ơn.
            Hừ hừ, bạn tự làm khó mình thôi, trong link mà Lhvn đưa bên trên có rất nhiều mạch mà không cần tới các Tránistor công suất rời. Vì sao? Vì loa vi tính CS chỉ từ 5W cho tới 25W thì không cần phải dùng tới Transistor đầu ra đâu.
            Chúc vui với mạch linh kiện đơn giản.

Ps: Tuy là linh kiện ít và đơn giản nhưng muốn nghe cho "được cái lỗ tai" thì cũng đã mệt rồi đó bạn.
            Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
            <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

mạch 2.1: http://www.dientuvietnam.net/forums/...m-1-tay-42956/
              Khuyên bạn là đừng làm loa 2.1 làm gì (làm cặp 2.0 mà kiếm loa ngon ngon tý là ok) làm xong rồi mà ko đóng đc cái thùng loa sub nó chuẩn tý thì lại hối hận^^. Mình thử rồi và kết quả là bass biếc chẳng thấy đâu cả, chỉ toàn ùm ùm ù ù nhức hết cả đầu.
              Còn mạch 2.0 thì cứ datasheet là chạy 100%, thêm cái bass treble nữa để cải thiện tiếng bass!
              Last edited by student_dtvt; 17-04-2012, 12:38.

Comment

Mạch dùng transistor thì ra mua 1 cái board sẵn D718 và B688 về gắn vào là xong ^^

Comment

Cám ơn các bác đã đóng góp ý kiến cho em nhé.

Comment

Các bác àh tình hình là e có lên mạng và tìm được mạch khuyếch đại dùng con ic tda1514 e đang ở hà nội các bác có thể chỉ giúp e xem ngoài trợ trời thì còn chỗ nào bán con ic này nữa nhỉ?chỉ dùm e nhé.thank các bác nhiều lắm.

Comment

mọi người giúp em với.

Comment

cuối cùng nhu cầu của bạn là gì nhỉ? lúc thì 2030, lúc thì 2030 và tip42c và tip41c, lúc thì tda1514. Có lẽ vài hôm nữa thì chuyển sang Fet, LM....
                        Cái link các bác kia đã đưa ra đó bạn đã đọc chưa? có mạch in luôn. Bạn còn muốn giúp gì nữa?? hay muốn làm luôn mạch và giao hàng luôn?
                        --> ra chợ kêu người ta bán 1 cái mạch cho khỏe. À không, mua luôn cái loa cho khỏe.
                        Chúc vui
                        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                        <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhlove93 Tìm hiểu thêm về thanhlove93

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X