Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch khuếch đại âm thanh.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

nghe noi pac coa mach khuech dai hay lem mu ! send ban thiet ke cho minh dc hok! thanhk pac nhiu ha!
    email em ne : nguyenhung025@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi phuong.hng Xem bài viết
      Có bác post lên cho AE quan lãm chơi, ai lắp thành công thì cho xin ít hình cho hoành tráng
      Tặng bà con mạch của ông người Nga này:
      ông này như chơi xỏ
      cái kia yêu cầu điện áp 70v
      người ta hỏi 12v mà

Comment

Nguyên văn bởi hncetsao Xem bài viết
        ai cần mạch điện 50wX2 điện áp 12v có chỉnh âm chỉnh bass đầy đủ .........ko tui bán cho 100k thôi........
        cho xin cái địa chỉ

Comment

Nguyên văn bởi nghiacd Xem bài viết
          lằng nhằng và rối mắt .Có ban nào có mạch khuếch đại khoảng 10W ma` đơn giản không vidu dùng 4558 hay TDA2003 chăng hạn. share cho mình.
          Có bên này nè: http://www.dientuvietnam.net/forums/...B%81-ICTDA2030 , tại bạn không chịu search trước. Lần sau nhớ search nha, dùng google cũng được, gõ như sau TDA2030 site:dientuvietnam.net là ra ngay thôi.
          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
          <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi hncetsao Xem bài viết
            các cao thủ ơi giúp em với em muốn làm 1 mạch điện khuếch âm thanh. dùng điện áp 12v công suất 30W đến 50W ai biết chỉ em với em xin cảm ơn trước.......
            Bên này đang bàn về cái đó nè bạn: http://www.dientuvietnam.net/forums/...mpli-12V/page9. Qua luôn bàn cho tiện và cho gọn.
            Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
            <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Xin chào mọi người.các bạn cho mình hỏi chút.mình lắp được mạch khuếch đại âm thanh dùng ic tda2822 nhưng mà mình thấy có tiếng ù.mình dùng nguồn sạc dt.vẫn nge được nhạc.loa 4w

Comment

Nguyên văn bởi hunter_chi Xem bài viết
                Xin chào mọi người.các bạn cho mình hỏi chút.mình lắp được mạch khuếch đại âm thanh dùng ic tda2822 nhưng mà mình thấy có tiếng ù.mình dùng nguồn sạc dt.vẫn nge được nhạc.loa 4w
                dùng nguồn khác thử xem bạn,xem lại cái dây tín hiệu input nhé,bọc giáp xem.
                ĐT: 0972 20 58 68
                Gmail:

Comment

Thank you nha.ak bạn ơi mình muốn lắp thêm cái volume thi nên lắp như thế nào

Comment

Thank you nha.ak bạn ơi mình muốn lắp thêm cái volume thi nên lắp như thế nào
                    ko biết bạn đang mắc mạch mono hay stereo nhưng mắc kiểu nào thì đầu vào gắn 1 cái volume như hình sau:
                    Click image for larger version

Name:	TDA2822.GIF
Views:	5
Size:	3.9 KB
ID:	1355200
                    trên là mạch stereo nếu mono thì lắp 1 cái đơn thôi.
                    từ chỗ Lin và Rin nhớ thêm tụ khoảng 1uF nha,tụ input ấy mà.
                    Gmail:

Comment

Thank you nha.ak bạn ơi giúp mình chút.mình có một mạch này.mà ko biết đầu ra đầu vào đâu

Comment

Mạch đó gồm 4 volume ,1cái tip42c,1cái tip42c,3 cái tran a1015,5 cái tran c1815,11 cái tụ lớn nhỏ.bạn có thể cho mình cái sơ đồ nguyên lí dc ko

Comment

Mạch đó gồm 4 volume ,1cái tip42c,1cái tip42c,3 cái tran a1015,5 cái tran c1815,11 cái tụ lớn nhỏ.bạn có thể cho mình cái sơ đồ nguyên lí dc ko
                          chẳng biết bạn đang nói tới mạch gì luôn,mấy cái LK đó thông dụng nó nằm hầu như trong các mạch,đâu phải chuyên dùng như TDA2822 seach cái ra sơ đồ đâu.
                          Gmail:

Comment

chào mọi người.mình có mạch như hình dưới.ko có sơ đồ nguyên lí .mình muốn hỏi mình nên dùng nguồn vào bao nhiêu,loa bao nhiêu để có chất lượng âm thanh tốt nhất.mình vặn bass to tí là rè.treble to cũng rè volume to lên cũng rè.thank you trước nha
                            Attached Files

Comment

chào mọi người.mình có mạch như hình dưới.ko có sơ đồ nguyên lí .mình muốn hỏi mình nên dùng nguồn vào bao nhiêu,loa bao nhiêu để có chất lượng âm thanh tốt nhất.mình vặn bass to tí là rè.treble to cũng rè volume to lên cũng rè.thank you trước nha
                              Tụ lọc nguồn là 35v vậy cấp nhỏ hơn là đc,bạn cấp +-18v hay +-22v thử,xem mạch tone có zenner hạ áp ko?
                              Gmail:

Comment

Cái này dùng 4558. theo em nên dùng nguồn +-12V. Mạch này ở Vinh bán 35k mạch công suất+ 15k mạch chỉnh volume, em đã từng lắp cho bạn và hát ngon lành
                                caoson.vnatr@gmail.com
                                Thiết kế mạch điện tử
                                0914024690

Comment

Về tác giả

Collapse

hncetsao Tìm hiểu thêm về hncetsao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X