Thông báo

Collapse
No announcement yet.

âm ly toa xin giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• âm ly toa xin giúp

có em amly TOA ( âmly dùng riêng cho loa phóng ) không có tin hiệu gia loa. âm ly này dùng 2 con đèn c5198 và 1 biến áp suất âm. em kiểm tra không thấy chết gì nhưng không hiểu sao lại không có tín hiệu gia loa, biến áp suất âm đã kiểm tra tôt các bác giúp em con này với em làm mãi mà không được
    Last edited by hanhtiep; 19-05-2012, 17:17.
    ĐT 0975 830 777

Nguyên văn bởi hanhtiep Xem bài viết
    có em amly TOA ( âmly dùng riêng cho loa phóng ) không có tin hiệu gia loa am ly này dùng 2 con đèn c5198 và 1 biến áp suất am em kiểm tra không thấy chết gì nhưng không hiểu sao lại không có tín hiều gia loa biến áp suất âm đã kiểm tra tôt các bác giúp em con này với em làm mãi mà không được

đọc hiểu chết liền??? hay là phải cần về học lại tiếng mẹ đẻ chăng
    email:
    chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

bác sang_diệntu có vẻ khó tính nhỉ em sửa lại bài viết rồi bác đọc xem có hiểu không
      ĐT 0975 830 777

Comment

bác sang_diệntu có vẻ khó tính nhỉ em sửa lại bài viết rồi bác đọc xem có hiểu không
        tín hiệu "gia loa" là gì vậy bác. mình chưa gặp từ ni nên không biết nó là sao.
        email:

Comment

bác đấu dây loa vào tram gia loa ( SPEAKAERS )của amly nếu không có tiếng gia loa thì nó là không có tín hiệu gia loa ở khu vực của mình hay gọi thế còn ở chỗ của bác không biết gọi thế nào thì em không biết bác ạ
          ĐT 0975 830 777

Comment

bác đấu dây loa vào tram gia loa ( SPEAKAERS )của amly nếu không có tiếng gia loa thì nó là không có tín hiệu gia loa ở khu vực của mình hay gọi thế còn ở chỗ của bác không biết gọi thế nào thì em không biết bác ạ
            à. không có tín hiệu ra loa. bác kiểm tra chỗ đường tín hiệu in thử có bị chập không. bằng cách bác lấy cái loa có công suất lớn hơn cái amly đó hoặc bạn lấy 2 cái loa cỡ đó nối tiếp với nhau rồi bác nối vào các cọc loa (gia loa hay cái chi chi đó) rồi bác lấy tuốcnơvit chạm vào đường in audio thử có nghe thấy tín hiệu chi không. phần in sau phần bass treble trước phần công suất. nhớ để volum ở mức 50%.
            email:

Comment

Lậy Hồn "Ra loa" chứ k phải như bạn nói.Speakers chứ tiếng anh không có từ kia.
              Hỏi bác Sáng "ni"có nghĩa là cái mô tê gì vậy.E mù tịt cái vụ này....

Mạch của loa phóng cũng tương tự như amply đẩy kéo thường thôi bạn à,chỉ có điều nó có BA xuất âm để đưa tín hiệu ra hợp với tần số loa phóng.Bạn thử BA thì bạn đưa tín hiệu công suất âm thanh bình thường đưa vào bên sơ cấp bên thứ cấp mà có thì Ba bình thường,Nếu có bt thì bạn sửa mạch đi
              Phương -Hải Dương
              Email:
              Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                Lậy Hồn "Ra loa" chứ k phải như bạn nói.Speakers chứ tiếng anh không có từ kia.
                Hỏi bác Sáng "ni"có nghĩa là cái mô tê gì vậy.E mù tịt cái vụ này....

Mạch của loa phóng cũng tương tự như amply đẩy kéo thường thôi bạn à,chỉ có điều nó có BA xuất âm để đưa tín hiệu ra hợp với tần số loa phóng.Bạn thử BA thì bạn đưa tín hiệu công suất âm thanh bình thường đưa vào bên sơ cấp bên thứ cấp mà có thì Ba bình thường,Nếu có bt thì bạn sửa mạch đi

Sang not Sáng (không có dấu) .

hihi từ miền trung. "ni" có nghĩa là "này"
                email:

Comment

Nguyên văn bởi sang_dientu Xem bài viết

đề nghị diễn đàn có bảng "từ đồng nghĩa" nhiều lúc đọc @@ cả mắt!

Comment

Nguyên văn bởi sang_dientu Xem bài viết

Ơ mà Sang not Sáng là gì vậy e ngu học chịu thôi.Có phải chêm thêm cái gì cho nó sáng lên không vậy bác
                    Phương -Hải Dương
                    Email:
                    Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                      Ơ mà Sang not Sáng là gì vậy e ngu học chịu thôi.Có phải chêm thêm cái gì cho nó sáng lên không vậy bác
                      ặc!mất bác này hài quá có nghĩa là tên bác ấy là Sang,không phải tên Sáng=))
                      Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                      Keep moving forward...

Comment

Chào Bạn
                        bạn hỏi xin giúp bạn như sau :
                        Ampli phóng thanh hiệu TOA có rất nhiều model do đó bạn hỏi thì cho biết bạn đang dùng model nào ? thì giúp bạn dễ hơn .
                        bác dùng từ con đèn mình nghĩ là con tranistor C 5198 dạng domino
                        bạn nhìn kỹ linh kiện chưa có bị cháy nổ gì bạn làm theo các bước sau :
                        1/ mắc 1 loa vào ngõ 8 omh phía sau máy có nhiều cọc 0 4 8 16 omh và 100V (500 omh)
                        chưa đóng điện máy bạn dùng đồng hồ kim thang đo RX1 quẹt vào hai cực C con sò than C5891 nghe tiếng rột rẹt ra loa là tạm dc nếu không nghe gì bạn kiễm tra cầu chì ra loa có đứt không ?
                        xong bước 1
                        2/ bật máy lên đo điện ngay cực C sò than hai bên thông thường sẽ thấy >24V là điện nguồn cung cấp tốt , nếu không có DC kiễm tra cầu chì nguồn , công tắc chuyễn AC/ DC phía sau máy đặt sai vị trí .
                        3/ nguồn tốt vẫn không kêu bác kiễm tra nguồn phụ cấp cho boar lái (driver) ,và nguồn B+ sau mạch regu cho phần tiền khuyếch đại micro
                        các bước sau đòi hỏibạn có kỹ năng chuyên môn , và như bạn xác định sò còn tốt kiễm tra rồi ,nếu bạn chưa rành thì tốt nhất nhờ thợ sửa loại ampli này đon giản và it hư vặt thông thường chỉ đứt cầu chì nguồn , cầu chì loa và công tắc chuyễn AC /DC sai vị trí trong trường hợp sò công suất còn tốt như bạn khẵng định .
                        chào bạn

Comment

mình cũng đang sửa Amli TOA model A 141 nhưng cháy tới mấy điện trở đen thui ai có sơ đồ máy này hoặc loại máy có biến áp xuất âm thì cho mình xin ,rất cảm ơn !

Comment

Về tác giả

Collapse

hanhtiep Tìm hiểu thêm về hanhtiep

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X