Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi sơ đồ mạch amply 12v lắp cho xe máy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi sơ đồ mạch amply 12v lắp cho xe máy

các bác cao thủ !ai có mạch amply 12v dùng lắp cho xe máy cho em xin được không ạ!!em thank các bác truoc!!

Mạch khuếch đại nghe được được dùng ác quy 12 V của xe máy thì ok. Cỡ như mấy bộ amply dùng hát karaoke như ở nhà thì hơi khó. Bạn dùng TDA2003 mắc như datashet là chạy ngon. Con này dùng nguồn 1 dấu nên ok.

Giải pháp điện tử của bạn

Comment

bác cho em cái sơ đồ cụ thể được không ạ!!!cái này em không ràng lắm!!chỉ mới học thôi

Comment

bác cho em cái sơ đồ cụ thể được không ạ!!!
        cái này em không ràng lắm!!chỉ mới học thôi

Comment

Nguyên văn bởi tinhyeutinh Xem bài viết
          bác cho em cái sơ đồ cụ thể được không ạ!!!
          cái này em không ràng lắm!!chỉ mới học thôi
          datasheet có hết
          computer: enter password
          man: penis
          computer:your password isn't long enough
          man: :((

Comment

bạn cũng có thể dùng LA4440, còn sơ đồ thì gõ datasheet của nó là ra 1 mớ
            Trần Quang Định
            0932299590

Comment

Của bạn đây. Datasheet trang 1
              Click image for larger version

Name:	untitled.JPG
Views:	1
Size:	26.6 KB
ID:	1363619
              Bạn nối thêm mạch chỉnh âm sắc trước khi vào Vin. Hoặc đơn giản thì mắc thêm 1 biến trở đầu Vin để điều chỉnh âm lượng. Mạch chạy ngon không cần cân chỉnh.

Comment

Cụ thể mắc vào xe máy mình lắp như nào vậy, cái này có phải là mình thay cho còi xe để nó phát nhạc và còi to như của oto phải không các bạn!?

Comment

Ôi trời ơi. Còi xe không phát được đâu bạn ơi. Cái này phải dùng loa để phát. Các số trên con TDA2003 là kí hiệu các chân. bạn nối các linh kiện theo sơ đồ đó.
                  Chân số 5 nối vô cực + của ác quy, chân số 3 cực âm. RL chính là 2 đầu của loa. Đầu vào tín hiệu âm thanh Vi lấy từ thiết bị phát nhạc của bạn. Hic! không thể giải thích rõ ràng hơn. Mạch này chỉ phát mono, muốn phát 2 loa bạn dùng 2 mạch thế này nhưng để chỉnh âm lượng bạn dùng 1 con biến trở kép. Mà tốt nhất là bạn ra ngoài chợ mua cả bo hàn sẵn luôn cho tiện. Khoảng 30k đủ hết chỉ việc cắm điện cắm loa là hát ầm ĩ. Chất lượng âm thanh nói chung là chấp nhận được.Công suất 1 kênh là 10W.

Comment

bác ơi!!!cái này thi đầu vào mp3 dây nào vậy bác!!??? co cái nào nguồn 9v không ha bác

Comment

Đầu vào mp3 là chân Vin và GND bạn ah. Con này bạn chạy 9V vô tư. Nhưng chú ý công suất nhé.

Comment

Với kiến thức ĐT còn abc thì bạn nên dùng LA4440 cho đơn giản, mạch này đã dc thương mại hóa nên sẽ đơn giản hơn cho bạn.
                        Chi phí: bo mạch lắp sẵn: 20n. LA4440: 20n tổng chi phí là 40n. Bạn ra chợ trời cửa hàng bán linh kiện nào cũng có hết.

Comment

Nguyên văn bởi vanbon Xem bài viết
                          Với kiến thức ĐT còn abc thì bạn nên dùng LA4440 cho đơn giản, mạch này đã dc thương mại hóa nên sẽ đơn giản hơn cho bạn.
                          Chi phí: bo mạch lắp sẵn: 20n. LA4440: 20n tổng chi phí là 40n. Bạn ra chợ trời cửa hàng bán linh kiện nào cũng có hết.
                          Gì mà bo mạch lắp sẵn 20k,chỉ khoảng 4k,nếu mua nguyên mạch có IC cũng chỉ 23k chứ mấy.
                          ĐT: 0972 20 58 68
                          Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                            Gì mà bo mạch lắp sẵn 20k,chỉ khoảng 4k,nếu mua nguyên mạch có IC cũng chỉ 23k chứ mấy.
                            NT bán 7k/ bo
                            Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                            <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

muốn sài nguồn 9v thi dùng con LA4440

Phạm Công Bình
                              ĐT:0908962269

Comment

Về tác giả

Collapse

tinhyeutinh Tìm hiểu thêm về tinhyeutinh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X