Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho mình hỏi về mạch TONE dùng 4558

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho mình hỏi về mạch TONE dùng 4558

Hiện tại ampli nhà mình đang dùng bình thường. Chỉ có điều là Bass mình thấy hơi yếu. Ko sâu và mạnh. Ampli nhà mình ko có chế độ 3S. Hnọ thử e ampli khác có 3S thì thấy đánh rất uy ực. Loa của mình bass 25cm mà. Giờ mình muốn hỏi mọi người xem có cách nào làm cho ampli của mình đánh bass khỏe hơn đc ko. Đây là mạch tone của ampli nhà mình.
    Click image for larger version

Name:	2012-09-23 15.37.53.jpg
Views:	1
Size:	59.6 KB
ID:	1414350
    Click image for larger version

Name:	2012-09-23 15.38.05.jpg
Views:	1
Size:	75.3 KB
ID:	1414351
    Gà con online

có ai giúp mình với. Mình đang rất cần.
    Gà con online

Comment

Nguyên văn bởi tranduythoan Xem bài viết
      có ai giúp mình với. Mình đang rất cần.
      cái này liên quan tới mạch công suất chứ mạch pre này có liên quan gì tới nó đâu!

Comment

cho mình hỏi 3s là gì, đại loại ép xung máy tính ah
        SĐt: 01238004961

Comment

Hiện tại ampli nhà mình đang dùng bình thường. Chỉ có điều là Bass mình thấy hơi yếu. Ko sâu và mạnh. Ampli nhà mình ko có chế độ 3S. Hnọ thử e ampli khác có 3S thì thấy đánh rất uy ực. Loa của mình bass 25cm mà. Giờ mình muốn hỏi mọi người xem có cách nào làm cho ampli của mình đánh bass khỏe hơn đc ko. Đây là mạch tone của ampli nhà mình.
          [ATTACH=CONFIG]52205[/ATTACH]
          [ATTACH=CONFIG]52206[/ATTACH]
          Có lẽ là Bạn đã nhầm với chức năng của mạch điện ampli rồi, bass mạnh và chắc phần lớn là ở tầng công xuất, còn phần mạch bass treble của máy(hình trên ) thì không vấn đề gì đâu! còn chức năng 3S chỉ là một cách gọi cho có lệ thôi, trong ampli thị trường nó chỉ là mạch trộn giữa 2 kênh vào với nhau trong khi khuyếch đại thôi, hay còn gọi là giả surround mà thội tuy rằng nó có nâng tín hiệu lên cho cảm giác mạnh mẽ hơn, nhưng nó lại làm méo nhiều hơn.Còn cụ thể ở ampli của Bạn thì nên xem lại tầng công xuất dùng kiểu mạch nào , mấy sò cho một kênh, biến thế bao nhiêu W? thì mới góp ý được, Bây giờ muốn mạnh thì cũng khá đơn giản thôi mà! ngoài thị trường bán đầy những bo mạch công xuất cho ampli các kiểu, mua về gắn vào (thợ) thì có cái xài ngay thôi!

Comment

"ép bass" lên cũng được nhưng khi mở lớn nó bị méo, nghe chuối lắm. Tạm thời chỉnh trong nguồn âm (đầu đĩa, máy tính hay điện thoại gì đó) đồng thời giảm treb và mid tăng volume rồi nghe tiếng bass có bị méo mó gì không? méo thì thay phần công suất, nếu nghe tốt thì độ lại board music.

Comment

bác thử xem nguồn của nó xem.ampli thường thì khi mở to điện áp thứ cấp của nó sẽ bị tụt xuống rất nhiệu nên tín hiệu ra bị méo là phải thôi.cách khắc phục đơn giản nhất là them 1 con biến áp nữa nắp xong xong nhưng e khuyên là nên cho mỗi con biến áp 1 cầu diode riêng.

Comment

Người hỏi không nắm rõ về điện, vậy bạn nên đem tới người thợ tin cẩn nhờ họ test thử cho hãy thay đỡ học phí
                By three methods we may learn wisdom:
                First, by reflection, which is noblest;
                Second, by imitation, which is easiest;
                and third by experience, which is the bitterest

Comment

Nghe các bác phân tích thì em cũng hiểu qua qua vấn đề rồi.. Cái của em thì biến áp rất to và dư sức. Nó khoảng 20A mà. Tầng công suất của em dùng 8 sò. Để mượn được máy ảnh em sẽ chụp ảnh nó lên. Nhưng nó chính là con này:
                  Gà con online

Comment

[QUOTE=tranduythoan;601265]Nghe các bác phân tích thì em cũng hiểu qua qua vấn đề rồi.. Cái của em thì biến áp rất to và dư sức. Nó khoảng 20A mà. Tầng công suất của em dùng 8 sò. Để mượn được máy ảnh em sẽ chụp ảnh nó lên. Nhưng nó chính là con này: Cụ cho xem cái ruột của nó cơ, chứ còn vỏ thì cũng chẳng nói lên điều gì cả, chụp cận cảnh 2 cái bo mạch công suất đó thì dễ phán đoán hơn

Comment

[QUOTE=Quocthaibmt;601274]
                      Nghe các bác phân tích thì em cũng hiểu qua qua vấn đề rồi.. Cái của em thì biến áp rất to và dư sức. Nó khoảng 20A mà. Tầng công suất của em dùng 8 sò. Để mượn được máy ảnh em sẽ chụp ảnh nó lên. Nhưng nó chính là con này: Cụ cho xem cái ruột của nó cơ, chứ còn vỏ thì cũng chẳng nói lên điều gì cả, chụp cận cảnh 2 cái bo mạch công suất đó thì dễ phán đoán hơn
                      OK rồi các bác ah. Em nhờ ông thợ gần nhà ông ấy chỉnh lại mạch TONE rồi. Nghe bass rất khỏe. Giờ em muốn làm cho cái micro của em to và rõ thì có cách nào ko các bác. Cái micro của em hát mà cách 3cm là bé tý. Hát rất mệt với nó. Bác nào có mẹo hay mạch gì hay giúp tăng bass và tress của nó thì giúp em với. Thank tất cả các bác đã nhiệt tình ạ.
                      Gà con online

Comment

Các bác cho em hỏi thêm 1 chút về cái micro của em với./ Cái micro của em nó có 2 con trở và tụ. trở 100ohm và tụ 104. Một là tín hiệu đi qua nó, hai là tín hiệu đi trực tiếp qua. Em định thay cả 2 bằng con tụ hóa 10mf có được ko? Em thấy 1 số người nói là nên thay bằng con đó. các bác cho em ý kiến với.
                        Gà con online

Comment

Về tác giả

Collapse

tranduythoan Tìm hiểu thêm về tranduythoan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X