Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần mạch âm li 30w lắp sẵn

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

anh mod ơi đóng toppic này lại giùm nha
    nhân tiện del mí bài này giùm em luôn
    thank
    đt 0986366995
    email:vanphuocmd@yahoo.com.vn

Comment

Nguyên văn bởi traivietnam Xem bài viết
      nếu bác ở Sài Gòn thì gủi số phone cho em, em giúp bác cái mạch mấy con TDA 2030 hay 7294 gì cũng được
      số của mình là 0908365675, bạn cho mình số điện thoại được không?mình cũng muốn làm một cái amply nghe chơi nhưng ko có ai hướng dẫn nên ko biết nên mua những gì

Comment

minh co mach nay cac pac xem dc thì ráp thử xem sao cong suất cũng dc chừng 60w
        Attached Files

Comment

dung con TDA2030A này có thể tăng dc mấy Walt so với đàn em của nó TDA2030

Comment

Nguyên văn bởi vanphuocmd Xem bài viết
            vấn đề là có ai nhận làm cái mạch của bác văn từ a-z ko
            việc em là về gắn vô loa là nó kêu dc chứ mò làm tiếu mất 2 cái mạch mất rồi mất hơn 50k mà đau nhất là mất 2 ngày công mà chả dc j chán
            bac ra cho nhat tao o HCM,hay cho gioi o HN.ban rat nhieu.bac mua han cho em con mach cua hang TSC.no có cam san linh kien roi.bac chi can mua them 4 con so to lap vao thoi.mi con co 15k thoi.cai mach do la 80k.am thanh thi ko phai nghi.choi thoai mái luôn.chứ tụe ráp mạch mà ko biết thì vừa ko hay.có khi lại bốc khói hết,mất cả chì lẫn chài.
            còn nếu nhỏ hơn thì dùng LA4440.con nay cong suat nho nhung hay.nó có bán tại tất cả các của hàng đien tử(dễ mua hen tda 2030 nhiều) giá của nó là khoảng 30k.ca mạch cả ic. setreo hoac mono như nhau

Comment

ở chỗ em con 2030A đầy mà chỉ có vài k một con thui hình như là 5k hay sao ấy

Comment

Nguyên văn bởi nghesyngheo Xem bài viết
                bac ra cho nhat tao o HCM,hay cho gioi o HN.ban rat nhieu.bac mua han cho em con mach cua hang TSC.no có cam san linh kien roi.bac chi can mua them 4 con so to lap vao thoi.mi con co 15k thoi.cai mach do la 80k.am thanh thi ko phai nghi.choi thoai mái luôn.chứ tụe ráp mạch mà ko biết thì vừa ko hay.có khi lại bốc khói hết,mất cả chì lẫn chài.
                còn nếu nhỏ hơn thì dùng LA4440.con nay cong suat nho nhung hay.nó có bán tại tất cả các của hàng đien tử(dễ mua hen tda 2030 nhiều) giá của nó là khoảng 30k.ca mạch cả ic. setreo hoac mono như nhau
                bác làm dùng mình được hông? mình sẽ thanh toán chi phí lại cho bác

Comment

Sau một hồi bàn cãi thì không ai làm nữa và hỏi có ai làm sẵn không thì mua!
                  Như thế thì tham gia vào DD không thu được gì bổ ích!

Nếu là tôi thì tôi sẽ làm như sau:
                  (Tôi là a-ma-tơ gà mờ)

1. Chọn 1 cái sơ đồ dễ làm (khả thi) và vừa túi tiền
                  (nghiên cứu các luồng cũ, đầy rẫy...)

2.Làm mạch in: tham khảo ý kiến trên dd về cách sắp xếp linh kiện, dùng orcad, circuitmaker..., gì cũng được tạo mạch in.
                  Ra hiệu sách mua một cuốn về ọc cát và 1 cái CD ọc cát về cài và vẽ mạch sau đó chạy mạch in chẳng hạn...

3. Đưa mạch in đó lên diễn đàn, tham khảo ý kiến cao nhân một lần nữa để có kết quả tốt nhất.

4. Ráp mạch

5. Thử mạch

6.a. Mạch chạy, cân chỉnh cho âm thanh tốt --> tự hào trước thành quả của mình! mở nhạc, dập tới bến!!!

6.b. Mạch không chạy, hoặc âm thanh không tốt --> kiểm tra đo đạc sửa chữa, tham khảo ý kiến mọi người...

Như thế, cuối cùng thì a-ma-tơ như tôi cũng ráp được 1 cái ampli đấy chứ!
                  Lại còn học được cả ọc cát và một đống kinh nghiệm nữa...

Chúc các bạn thành công!

Comment

nhưng mà thưa với anh là em có học điện tử đâu mà biết làm ạ
                    về điện - điện tử thì em cũng biết những cái căn bản thôi... còn về ráp mạch thì em bó tay hix hix...

Comment

Nguyên văn bởi anhtuan88 Xem bài viết
                      nhưng mà thưa với anh là em có học điện tử đâu mà biết làm ạ
                      về điện - điện tử thì em cũng biết những cái căn bản thôi... còn về ráp mạch thì em bó tay hix hix...
                      Thôi, để 1 tuần nữa tôi rảnh rỗi thì ráp 1 cái tda2030a thử rồi sẽ pót hướng dẫn từng bước cho bạn.
                      Còn nếu bạn làm biếng thì sau khi ráp xong qua chỗ tôi trả tiền và lấy về, đảm bảo chạy!!!!

Comment

hông phải làm biếng thưa bác...
                        như em đã nói ở bài trước, về những thứ đơn giản thì em có thể làm được. còn về ráp mạch thì em bó tay...
                        ok, nếu bác làm được 1 cái mạch đập dữ dằn thì tốt quá

Comment

Nguyên văn bởi vanphuocmd Xem bài viết
                          anh mod ơi đóng toppic này lại giùm nha
                          nhân tiện del mí bài này giùm em luôn
                          thank
                          Bài này tán gẫu nhiều quá rồi
                          Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                          nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Về tác giả

Collapse

vanphuocmd Tìm hiểu thêm về vanphuocmd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X