Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về amply

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về amply

Em đang sửa cái amply dùng C5200/A1943 mà có hiện tượng như sau. Role bảo vệ loa không đóng, đo áp trên 2 đầu ra loa gần 60V (trước chân role). Mong mọi người chỉ dẫn cho em ạh.
    caoson.vnatr@gmail.com
    Thiết kế mạch điện tử
    0914024690

Nguyên văn bởi caoson_vnatr Xem bài viết
    Em đang sửa cái amply dùng C5200/A1943 mà có hiện tượng như sau. Role bảo vệ loa không đóng, đo áp trên 2 đầu ra loa gần 60V (trước chân role). Mong mọi người chỉ dẫn cho em ạh.
    có con bjt nào bị chập trong ấy

facebook:

Comment

Nguyên văn bởi THSANG AUTO Xem bài viết
      có con bjt nào bị chập trong ấy
      Phía bên phần công suất em đo qua thì không thấy có chập, có thể hỏng phần nào nữa không ạh.
      caoson.vnatr@gmail.com
      Thiết kế mạch điện tử
      0914024690

Comment

Phía bên phần công suất em đo qua thì không thấy có chập, có thể hỏng phần nào nữa không ạh.
        Tách rời 2 phần công suất riêng ra rồi đo ở ngõ ra loa của 2phần đó (trái và phải)xem bên nào có áp ra cao như thế,bên nào 0vdc là còn tốt bên nào có từ 1vdc trở lên là đã bị hư,nếu như ngõ ra đó bằng áp nguồn(+/_) thì là bị chập sò công suất rồi,tắt nguồn và kiểm tra lại phần đó ngay .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
          Tách rời 2 phần công suất riêng ra rồi đo ở ngõ ra loa của 2phần đó (trái và phải)xem bên nào có áp ra cao như thế,bên nào 0vdc là còn tốt bên nào có từ 1vdc trở lên là đã bị hư,nếu như ngõ ra đó bằng áp nguồn(+/_) thì là bị chập sò công suất rồi,tắt nguồn và kiểm tra lại phần đó ngay .
          Em đo áp trên đầu ra của loa gần bằng áp của nguồn, nhưng đo riêng từng sò thì con nào cũng đang tốt. còn phần nguồn và mạch trước thì đang đo. nhưng nửa đêm chưa dám cắm điện. Thấy con KSE 350 bị hỏng. Có con nào có thể thây thế con này được không ạh.
          caoson.vnatr@gmail.com
          Thiết kế mạch điện tử
          0914024690

Comment

Em đo áp trên đầu ra của loa gần bằng áp của nguồn, nhưng đo riêng từng sò thì con nào cũng đang tốt. còn phần nguồn và mạch trước thì đang đo. nhưng nửa đêm chưa dám cắm điện. Thấy con KSE 350 bị hỏng. Có con nào có thể thây thế con này được không ạh.
            con KSE 350 là con thuận thay thế bằng JE350,A940, Nếu thay bằng A940 thì phải thay con bên kia KSE340 bằng con C2073, kẹt lắm thì lấy A 1013 thay cho KSE350 cũng được,đổi 340 bằng C2383.có thể do con này hư nên sò chạy sai làm ngõ ra có áp DC đó

Comment

Hỏi về vấn đề Amply:
              Mình có con Amply sansui AU 1500 đã thay sò công suất bằng sò than.AE nào biết tên sò nguyên bản của nó là loại gì và có thể mua ở đâu? Xin chỉ giúp! Một vấn đề nữa là hiện nay chỉ nghe được ở mức volume nhỏ thôi nếu vặn to lên là Rơle lại đóng ngắt liên tục. Xin các bác chỉ giáo. Thank!

Comment

Nguyên văn bởi vanphuong61 Xem bài viết
                Hỏi về vấn đề Amply:
                Mình có con Amply sansui AU 1500 đã thay sò công suất bằng sò than.AE nào biết tên sò nguyên bản của nó là loại gì và có thể mua ở đâu? Xin chỉ giúp! Một vấn đề nữa là hiện nay chỉ nghe được ở mức volume nhỏ thôi nếu vặn to lên là Rơle lại đóng ngắt liên tục. Xin các bác chỉ giáo. Thank!
                loại này không có thông tin nên khó biết được số hiệu linh kiện,bác có thể gửi ánh phần ruột của nó lên để xem được không ạ! việc thay sò nhựa thì không ảnh hưởng gì mấy đâu,có lẽ là do linh kiện của mạch bị sai số, nên sò cũ mới bị hư , và sò thay vào có thông số quá khác với sò cũ đó thôi, nhưng mở lớn mà rơ le ngắt là mạch sông suất có vấn đề rồi,phải sửa lại thôi,Thông tin Bạn đưa lên ít quá, khó tham vấn được Bạn ạ!

Comment

Em mày mò mấy bữa sửa cái mạch trên. Nhưng giờ role đóng ngắt không hoạt động nữa, Role được điều khiển bới IC 555. Giờ em nên kiểm tra từ đâu ạ. Mạch driver cho mạch công suất này nhìn khó sửa quá
                  caoson.vnatr@gmail.com
                  Thiết kế mạch điện tử
                  0914024690

Comment

Cảm ơn bạn Quocthaibmt đã quan tâm. có điều mình là dân amater thich nghe nhạc và thích mày mò chut xíu về điện tử nên hiểu về mấy cái mạch này rất ít.có gì mong các bác bỏ qua cho.Con amply của mình mua lại của đồng nat nên đã thay sò rồi đó là đôi D718 và B688 mình không hiểu là cai mạch này nó lắp theo kiểu đẩy kéo hay // và dùng 2 cặp sò loại này thì công suất ra được khoảng bao nhiêu w vậy bạn? Cảm ơn nhiều và chờ hồi đáp.

Comment

Mình có con amply nanomax: SPA-827A dùng 16 transistor A 1943 và C 5200 mỗi vế 8 con. tổng điện: 1600W đang bị chết một vế, mình đã mua mạch audio BTL-720w 16 transistor của hảo mi mà chưa lắp được mong mọi người giúp đỡ. Mạch audio BTL-720w 16 transistor của hảo mi mình sử dụng A 1943 và C 5200 và đấu như sau:
                      B- amply tới V- mạch, G amply tới G mạch, B+ amply tới V+ mạch, B2 amply thì mình không đấu vì trên mạch không có trên hướng dẫn mạch gi điện thế cấp cho board nguồn +-42 đến +-48VDC. SP- và SP+ amply tới SP- và SP+ mạch và không lấy mát. Mình đấu như vậy có đúng không mọi người lúc đầu đấu xong cho bé thì nói được một lát xong mình cho to lên thì bốc khói và.......Rất mong được mọi người giúp đỡ

Comment

Về tác giả

Collapse

caoson_vnatr Tìm hiểu thêm về caoson_vnatr

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X