Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các anh cho em hỏi chút về loa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các anh cho em hỏi chút về loa

em mới tìm đc con loa cũ 2.1. 2 loa con thì vẫn hát trong bình thường. còn cái loa bass bị hỏng e thay bằng con khác (cầm thấy nhẹ hơn nhiều) vào thì nó bị rè.
    cho e hỏi như vậy là do loa bass mới ko hợp hay do mạch âm sắc bị hỏng.

Chắc là do mạch âm sắc hoặc bị thiếu mass thôi. Loa mới mua thì có rè thì cũng phải mở lớn nó mới rè dc chứ.

Comment

loa sub là loa chuyên dành cho sub. rè là do loa ko phù hợp. tốt nhất bạn nên sửa con loa cũ lại.

Comment

Bạn thử loa bass mới với tầng CS của loa vệ tinh xem có chạy ngon không đã, nếu chạy ngon thì do phần lọc trầm rồi!
        Bán linh kiện điện tử online, nhận ship hàng và đặt hàng trong toàn quốc

Comment

mấy bác chỉ giùm em cách quấn loa phát thanh được hok, nhà em có 3 cái loa phát thanh (cái bông bí á), mà nó die hết rùi, mỗi con zin hàng Việt cs 25W, em có thể nân cs của nó lên được hok, khe từ trưởng của nó em đã móc rộng ra khoảng 3mm, có thể quấn dây 0,5mm, 0,7mm được hok, tại vì phát thanh lễ thì phải hát lớn, mà lớn thì die

Comment

Nguyên văn bởi nhocnhonho Xem bài viết
            mấy bác chỉ giùm em cách quấn loa phát thanh được hok, nhà em có 3 cái loa phát thanh (cái bông bí á), mà nó die hết rùi, mỗi con zin hàng Việt cs 25W, em có thể nân cs của nó lên được hok, khe từ trưởng của nó em đã móc rộng ra khoảng 3mm, có thể quấn dây 0,5mm, 0,7mm được hok, tại vì phát thanh lễ thì phải hát lớn, mà lớn thì die
            mình chưa thấy loa nào quấn dây o,5mm.

Comment

Nguyên văn bởi nhocnhonho Xem bài viết
              khe từ của loa đó chỉ có 1,1mm, mà giờ khoét ra thành 3mm rồi thì có mà đem bán sắt vụn đi thôi, còn muốn quấn dây 0,5mm thì quấn đủ 8 ohm thì cái ống dây đó phải dài 4cm/quấn 4 lớp! Thế thì ??????

Comment

Về tác giả

Collapse

ngosythuat Tìm hiểu thêm về ngosythuat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X