Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch điện phá loa.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch điện phá loa.

Em có vấn đề này rất mong được các bác giúp đỡ , sát vách nhà em có một thằng suốt ngày mở loa rất to ,em đã nhắc nhở nhiều lần nhưng nó không sửa mà càng ngày càng mở nhiều và to hơn , em muốn lắp một mạch điện có thể làm ù hoặc nhiễu loa nhà nó cho nó hết mở . Em để ý khi chĩa micro vào hướng loa thì nó cũng bị ù , có thể lắp một mạch điện tạo ra tiếng ù giống như khi chĩa mic vào loa không ạ ? Nếu có rất mong các bác cho em xin sơ đồ hoặc 1 giải pháp công nghệ nào đó để trị thằng hàng xóm mất dậy ! cám ơn các bác nhiều !

À , nhà nó đang dùng loa vi tính 5.1 các bác ạ

Comment

Phá nó mà mất công nghiên cứu như vậy thì sang đập cho nó một trận cho nhanh bác ạ ,nếu bác không thích thì gọi CA khu vực đến giải quyết theo em máy bắn tốc độ có chức năng đấy

Comment

bạn mà khuếch đại tín hiệu điện thoại đi động lên. bạ thử lấy dt goi đi đâu đó hoặc lấy máy của ai đó gọi vô đt cảu bạ để gần loa đi có âm thanh phát ra đó

Comment

em hiền lành ko thích oánh nhau bác ạ (nếu oánh chưa chắc em đã thắng) Còn cái vụ dùng điện thoại em cũng nghĩ tới , em sẵn sàng bỏ vài trăm K đầu tư con máy lởm để chơi lại thằng này , nhưng vấn đề kích sóng lên thế nào để cái loa nhà nó kêu bụp bụp , với lại phải làm sao đó để cái sóng đó phát ra liên tục với công suất mạnh mà không cần phải thực hiện cuộc gọi (chứ mỗi lần chơi nói mà lại mất mấy chục phút điện thoại thì cũng chết em )

Comment

bạn gọi tổng đài miễn phí mà
            nếu dùng htmobile thì gọi vô nghe nhạc chờ, nhiều cách làm cho ĐT cứ goi hoài lắm, như là gọi lại khi không có tín hiệu trả lời làm khảng mấy phút là cha Hàng xóm tắt liền à

Comment

Cứ ra cột điện giật cái cầu giao tổng nhà hắn xuống là tắt đài liền. Cách này hơi "nguy hiểm chết người"
              By three methods we may learn wisdom:
              First, by reflection, which is noblest;
              Second, by imitation, which is easiest;
              and third by experience, which is the bitterest

Comment

mua con loa to hơn rồi ốp lai nó để xem nó nghe được ko, loa no' vi tinh thì minh mua loa thùng thêm bộ amplifier mấy trăm W mở mấy bài dance ở vu trường ấy

Comment

Nguyên văn bởi vankiepsau Xem bài viết
                  mua con loa to hơn rồi ốp lai nó để xem nó nghe được ko, loa no' vi tinh thì minh mua loa thùng thêm bộ amplifier mấy trăm W mở mấy bài dance ở vu trường ấy
                  Cách này có lý đó

Comment

anh em trong diễn đàn toàn là người vui tính
                    NGUYỄN XUÂN VŨ
                    Mua bán, sửa chữa PLC, biến tần
                    Vỉ mạch điện tử công nghiệp các loại
                    0978462163

Comment

Mạch đó mình đã pot lên dđ rồi . chỉ việc nối tín hiệu của nó tới một bộ ampli và loa có công suất lớn hơn nhà hàng xóm là được .
                      Hy vọng các bác kinh doanh linh kiện sò công suất trên diễn đàn có cơ hội bán hàng
                      Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                      nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Cái giàn 5.1 mà ăn thua gì chắc là em có sẵn thành kiến với nó chứ lớn quá thì hàng xóm khác đâu bỏ qua cho nó

Comment

nếu nó dùng loa mà mình cũng dùng loa phát lại thì chẳng ăn thua gì,loa nó mở suốt ngày thì ban đêm nó phải ngủ,cứ canh giờ nó ngủ rồi đánh trống thật to vào cho nó thức.hi hi

Comment

đùa vui chút xíu vậy thôi.
                            cách đây khá lâu tôi có dọc một bài báo nói về 1 thiết bị chống tiếng ồn,thiết bị này phát ra 1 sóng âm có cường độ bằng nguồn âm thanh ồn và luôn luôn nghịch pha với nguồn này,còn chi tiết bên trong thì không rõ,thiết bị này đặt ở cửa sổ hoặc nơi thích hợp sẽ triệt tiêu luôn tiếng ồn,người trong nhà có cảm giác yên tịnh,mặc dầu bên ngoài rất ồn ào.Bạn nào rảnh tìm trên mạng,nếu gặp thì cho anh em biết.

Comment

Bác lấy một bộ đèn neon 1 mét 2,kiếm bóng neon đã hư khi mở lên thì nó không cháy được mà chĩ chóp tắt.Bác mở cho nó chóp tắt suốt ngày,khi nó chóp tắt nó sẽ tạo ra tiếng ồn lạch xạch lẫn vào loa,với điều kiện 2 nhà phải xài gần đường điện lưới,khi bóng neon chớp tắt tiếng lạch xạch sẽ theo đường điện lưới mà lẫn âm thanh loa,nghe rất bực mình.....
                              Bác thữ coi hiệu quã lắm.(có thể làm đứt luôn loa chép,hư cã công suất).
                              Cách 2.
                              Bác lấy bóng neon 1 mét 2 nhưng đừng gắn cục tắt te,nối 2 đường của tục tắt te ra 2 cọng giây điện,"Mở điện tất nhiên lúc đó đèn không cháy,bác lấy 2 cọng dây nối ra của cục tắt te quẹt vào nhau mỗi lần quẹt thì sẽ có tiếng rột rẹt lẫn vào loa hiệu quả cũng như cách trên.
                              ĐT:0982852755
                              Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

RC_PLANE Tìm hiểu thêm về RC_PLANE

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X