Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Amply có tiếng nổ "bụp bụp"

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Em đã thử tách phần âm sắc ra thì amply tắt nguồn ngay giờ k biết nguyên nhân từ đâu.
    Mà em nghĩ khi vặn lớn vulume thì tiếng "bụp" càn lớn em nghĩ chắc có lẽ do phần tính hiệu(âm sắc) bị lỗi không?.

Comment

bác thử vặn nhỏ âm ly xem có bụp bụp ko đầu tiên vặn nhỏ âm ly ở mức nhỏ nhất sau đó tăng dần dần và đế ý vặn volume đến cỡ bao nhiêu thì bị bụp bụp

Comment

Nguyên văn bởi binhmogas Xem bài viết
        Em đã thử tách phần âm sắc ra thì amply tắt nguồn ngay giờ k biết nguyên nhân từ đâu.
        Mà em nghĩ khi vặn lớn vulume thì tiếng "bụp" càn lớn em nghĩ chắc có lẽ do phần tính hiệu(âm sắc) bị lỗi không?.
        ??? gỡ lúc có điện hay k có điện ??? gỡ ra rrùi mới bật điện, mà bạn chụp cái ảnh em nó với mấy cái bo mạch đi, nói suông k chuẩn ra bệnh j hết ráo
        .

Comment

Dạ như anh Kimma3 nói đúng khi tách boar âm sắc ra rồi mở nguồn lại được và k còn tiếng bụp bụp giờ em câu 2 dây tính hiệu công suất ra thẳng zakc bông sen luôn( coi như 1 ngõ vào và k còn chế độ chuyển đổi kên và hiệu ứng âm thanh nữa) kết luận là board âm sắc bị lỗi rồi. Mà trên board đó có rất nhiều ic và tích hợp radio nữa mới cháng. Em k tài nào biết nó hư con nào cả vậy theo mấy anh em phải làm sao? Hay để vậy sài. Đúng là âm thanh ra không còn hay nữa.
          Để mai em chụp hình post lên mấy anh xem giùm em.

Comment

Dạ như anh Kimma3 nói đúng ....
            vãi thật
            .

Comment

Ic tang fono hay do loai bo xem sao

Comment

Mình cũng có 1 cái amly 12 so,lúc bật lên không viêc gì lúc tắt thì nghe tiếng nổ bop ở loa,mình đã thay tụ mới rồi mà vẩn bị!mình thêm cả tụ gốm 25k vào công tắc nguồn mà vẩn bị,mong anh em tư vấn dùm xem tại sao?

Comment

mong anh chị em giúp dùm
                  em có cái amply YAMAHA sài 10 năm rồi thời gian sao ích dùng (khoảng 5-6 tháng) giờ mở lên vẫn bình thường nhưng định kỳ khoảng 20 giây phát ra tiếng Bụp khá lớn nghe mà sót cái cặp loa. đã mở ra xem không có gì bất thường rồi vệ sinh nhưng vẫn vậy. mong anh chị em nào biết nguyên nhân chỉ dùm em em cũng biết chút đỉnh về điện tử hay biết chổ nào sửa chỉ dùm em. rất cám ơn!
                  theo mình nghĩ là bị phần pre rồi mình co làm mây pan này rồi thường thì hư tranistor hay IC pre
                  Đứng Lại Có Nghĩa Là Lùi
                  Học Học Nữa Học Mãi

Comment

Nguyên văn bởi haingat108 Xem bài viết
                    Mình cũng có 1 cái amly 12 so,lúc bật lên không viêc gì lúc tắt thì nghe tiếng nổ bop ở loa,mình đã thay tụ mới rồi mà vẩn bị!mình thêm cả tụ gốm 25k vào công tắc nguồn mà vẩn bị,mong anh em tư vấn dùm xem tại sao?
                    Mắc song song thêm tụ nguồn vào cho đỡ bị thôi

Comment

em cũng dùng con pioneer có hai ngày ko chạy mà nó có tiếng nổ y chang của bác...lấy máy sấy tóc sấy thật kỹ là ok luôn...tới giờ cũng 3 ngày rồi.........ok
                      DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
                      Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
                      Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
                      Email :

Comment

Về tác giả

Collapse

binhmogas Tìm hiểu thêm về binhmogas

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X