Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác tư vấn giúp em về tda7294

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cứu em đi các bác
    điện tử là anh em của trái tim tôi

Comment

Trăm nghe không bằng 1 thấy cho cái hình đi bạn. Mình cũng không Pro nhưng có thể giúp được cái gì thì mình giúp

Comment

Nguyên văn bởi thuong91 Xem bài viết
        Trăm nghe không bằng 1 thấy cho cái hình đi bạn. Mình cũng không Pro nhưng có thể giúp được cái gì thì mình giúp
        hình nè bạn giúp mình với nhé
        Click image for larger version

Name:	03022013611.jpg
Views:	1
Size:	62.3 KB
ID:	1374174
        Click image for larger version

Name:	03022013612.jpg
Size:	54.2 KB
ID:	1374175Click image for larger version

Name:	03022013613.jpg
Size:	50.7 KB
ID:	1374176
        mình để chân linh kiện hơi dài ko bít có sao ko

Comment

Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
          hình nè bạn giúp mình với nhé
          [ATTACH=CONFIG]60250[/ATTACH]
          [ATTACH=CONFIG]60251[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]60252[/ATTACH]
          mình để chân linh kiện hơi dài ko bít có sao ko
          Sao bác hàn linh kiện ngược vậy.

Comment

tại em thấy ic ngược rồi nên cho nó ngược hết lun

Comment

có bác nào giúp em với hay là bác nào cho em cái mạch in đúng ciều của ic để em in ạ

Comment

thôi tết đến rồi em quãng lại à nhân dịp năm mới chúc các bác sống vui sống khỏe nha nhất là an khang thịnh vượng tài lộc đến nhà nha các bác

Comment

bác ơi em làm con 7294 này sao khó quá em point to point rồi mà vẩn ko chạy chỉ nóng ic thôi

Comment

Nguyên văn bởi quocviet121 Xem bài viết
                    bác ơi em làm con 7294 này sao khó quá em point to point rồi mà vẩn ko chạy chỉ nóng ic thôi
                    Lão xem.. 225 bài viết rồi mà vưỡn chưa xong hả ?
                    Đã bảo rồi. Con này rất hay chết. Có khi mua về đã chết rồi. Kinh nghiệm của nhiều người đã làm con này cho thấy thế.
                    Mạch bạn chụp quá mờ. Không giúp gì cho bạn được . Nhưng có cái là chưa có tụ 104 hàn sát chân IC để chống tự kích. Khi mạch bị tự kích thì làm sao bạn biết được. ?? Đơn giản thôi. Bạn gí 2 que đỏ đen của đồng hồ vạn năng ( Vom ) que đỏ vào đầu out, Que đen vào mass. Đồng hồ để thang đo VAC nhá ( Để 50 vAc) . NHích volume lên . Nếu kim mà nó cứ lên xuống đều thì mạch bị tự kích rồi. ( khi ko cho tín hiệu vào nhá )
                    Chữa tự kích khá khó. Nhưng cách đơn giản nhất là mắc tụ 104 vào chân + và 1 con 104 vào chân - rồi nối chân còn lại xuống mass.
                    Ngoài ra xem lại dây tín hiệu vào có bị chồng chéo lung tung ko ? cắt ngắn nhất có thể.
                    @. Trước khi cấp điện cho IC thì cần kiểm tra nguồn có cân ko ? áp nguồn sau nắn lọc bằng bao nhiêu ?
                    Khi cấp điện xong. Rút ra thì phải kiểm tra xem tụ nguồn đã xả hết điện chưa. Đơn giản là lắp bóng led báo nguồn. Led tắt thì chứng tỏ tụ nguồn đã xả hết. . Nếu tụ nguồn còn điện mà chọc ngoáy thì rất dễ cháy nổ. Hoặc đơn giản hơn là con IC tự nhiên ....chết
                    Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                    Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

chúc bác năm mới tốt đẹp nha
                      bác có làm mạch ko bác làm giúp em cái mạch lun ic ráp chạy đàng hoàng rồi gửi cho em dc hok bác

Comment

Bạn tự làm cho có kinh nghjệm. Nój chung làm cáj này ko nhanh đc. Cứ từ từ mà làm. Làm đến đâu show hình đến đó. Để anh em chém. Thế thì trình mớj lên đc.
                        Nhiễu điều phủ lấy giá gương
                        Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

ok em được lì xì cũng khá thôi em se đầu tư vào đây bậy h em ko có ở nhà khi nào em về nhà em show hình cho bác xem bác giúp em nhé
                          cái mạch của em nó chạy mà bas dữ lắm chả tiếng treble tí nào cái màng loa nó thục vào thục ra như có dc ra loa em dể thang đo dc 2.5v thì nó nhãy theo tiếng nhạc có khi nó vọt cao hơn 3v nữa em sợi nó cháy loa em xài nguồn +-20v

Comment

bác ơi em thử lại rồi nó ko bị tự kích mà nó có dc ra loa em để thang dc 2.5v mà chạy nguồn -+20v dc 8a mà mở hết vol thì kim nó nhảy quá trời lun lớn hơn 2.5 v lun

Comment

thang 2,5V mà có cho tín hiệu nhạc vào chưa, hay k có nhạc mà vặn volume là nó nhảy ??
                              .

Comment

hình như mạch này mình đã lắp chạy ok rồi, để mình tìm trong đống sơ đồ có rồi mình gửi cho, mach chạy 2 con 2 ngõ vào ra.cũng tạm ổn định

Comment

Về tác giả

Collapse

quocviet121 Tìm hiểu thêm về quocviet121

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X