Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp mình sửa loa vi tính sử dụng 3 ic tda2030 với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp mình sửa loa vi tính sử dụng 3 ic tda2030 với

mọi người ơi cho mình hỏi cái loa mình nó bị hỏng gì vậy ah, loa có 1 bass và 2 loa vệ tinh, để gần 2 năm moiwis hoạt động lại ý, loa sử dụng 3 ic tda2030 , bây h bật lên nó có hiện tượng là bass bình thường , 1 loa vệ tinh không có tiếng , 1 loa thì cứ tậm tịt , không to đc ý, mở 1 lát thì biến áp nguồn rất nóng, trong mạch thì có 2 diot và 1 ic (khoanh tròn) ở trong ảnh rất nóng ah, chỉ mình cách sửa với

Đó là diot chỉnh lưu có thể nó chết rồi nên dẫn thông luôn điện xoay chiều vào ic nên cả 2 đều nóng bạn cần thay con diot đó và cầu nguyện cho ic còn sống nếu ic chết thì thay đi là ngon thôi

Comment

cái này con ic TDA2030 đó đi rồi bạn mua con khác thay vào là được do ic chết thông lên bị chập nguồn diode cầu mới nóng đó thường thì loa này chỉ chết ic 2030 thôi ít khi hỏng thêm cái gì

Comment

Nguyên văn bởi tuonglai9x Xem bài viết
        mọi người ơi cho mình hỏi cái loa mình nó bị hỏng gì vậy ah, loa có 1 bass và 2 loa vệ tinh, để gần 2 năm moiwis hoạt động lại ý, loa sử dụng 3 ic tda2030 , bây h bật lên nó có hiện tượng là bass bình thường , 1 loa vệ tinh không có tiếng , 1 loa thì cứ tậm tịt , không to đc ý, mở 1 lát thì biến áp nguồn rất nóng, trong mạch thì có 2 diot và 1 ic (khoanh tròn) ở trong ảnh rất nóng ah, chỉ mình cách sửa với

bác kiểm tra các diode rồi hàn 2030 vào cho chắc hiiii. và xem luôn dây nối ra loa có bị chập không nhé!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
        DD:0982 470 874
        Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

mình tim ra bệnh rồi các bạn ah, loa vệ tinh bị chập và chết 1 ic tda 2030

Comment

Về tác giả

Collapse

tuonglai9x Tìm hiểu thêm về tuonglai9x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X