Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sao em đấu như thế này nó lại không chạy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tavanan Xem bài viết
    Tụ 104 loại dẻo có phải là tụ nilon ko bác
    đúng rồi đó nó là loại tụ Mylar, thường có màu xanh lá đậm , hoăc vàng ,cam, mạch lọc zobel nên dùng loại tụ nạy mạch này nằm ở ngay 2 ngõ ra loa của IC công suất

Comment

Em bó tay rồi bác ạ, nó vẫn không có tí tiến triển gì cả, vẫn như cũ

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
        đúng rồi đó nó là loại tụ Mylar, thường có màu xanh lá đậm , hoăc vàng ,cam, mạch lọc zobel nên dùng loại tụ nạy mạch này nằm ở ngay 2 ngõ ra loa của IC công suất
        như vậy là có khả năng dây mass đi chưa đúng rồi, khi dùng 2 nguồn riêng thì không sao , nhưng dùng chung một nguồn thì sẽ phát sinh hồi tiếp dương, làm cho mạch đọc thẻ phát nhiễu , và mạch công suất bị tự kích, kiểm tra lại mạch loạc Zobel của IC công suất, có 1 tụ 104 nối với 1 trở 10 ohm-4,7 ohm, thay tụ 104 đó bằng tụ 104 loại dẻo, không dùng tụ gốm (đất ) màu nâu được
        vì sao lại ko dùng được tụ đất hả bác? chức năng và cấu tạo như nhau mà bác.

Comment

Nguyên văn bởi toanhoang29 Xem bài viết
          vì sao lại ko dùng được tụ đất hả bác? chức năng và cấu tạo như nhau mà bác.
          nó chỉ giống nhau khi gọi là tụ thôi, nhưng cấu tạo thì khác nhau, tuy nhiên trong vài trường hợp vẫn có thể thay thế cho nhau được, nhưng có một vài chỗ tụ đất không thay cho tụ dẻo được, nhưng tụ dẻo thay cho tụ đất được nhưng không hoàn hảo, như lọc nhiễu nguồn thì tụ đất ưu thế hơn tụ dẻo, nhưng lọc tần số cao , hoặc nối tầng , liên lạc thì tụ dẻo hơn tụ đất !

Comment

Em bó tay rồi bác ạ, nó vẫn không có tí tiến triển gì cả, vẫn như cũ
            hãy bình tĩnh sẽ tìm ra chỗ bị lỗi đó . đừng nóng vội vì mình có gặp vài ca rồi , xem thường nó nó vật cho vã mồ hôi đó chứ .

Comment

hãy bình tĩnh sẽ tìm ra chỗ bị lỗi đó . đừng nóng vội vì mình có gặp vài ca rồi , xem thường nó nó vật cho vã mồ hôi đó chứ .
              Vâng, nhưng em không biết làm tn nữa, năm nay em mới lớp 12, chưa học chuyên ngành gì cả nên không hiểu rõ bản chất lắm, không biết phải khắc phục như thế nào

Comment

Em nhớ là phần công suất cũ của nó dung PAM8403 nhưng không còn cái mạch công suất nữa nên chẳng biết nó đấu tn

Comment

Vâng, nhưng em không biết làm tn nữa, năm nay em mới lớp 12, chưa học chuyên ngành gì cả nên không hiểu rõ bản chất lắm, không biết phải khắc phục như thế nào
                  thảo nào ! mình hơn 30 năm nghề đôi khi còn mệt, huống hồ gì cậu chưa vững kiến thức thì khó là phải rồi, nhưng cố gắng tìm tòi , thất bại là mẹ thành công đó, đừng nản chí là sẽ được,

Comment

Em nhớ là phần công suất cũ của nó dung PAM8403 nhưng không còn cái mạch công suất nữa nên chẳng biết nó đấu tn
                    Chết rồi! coi chừng hí hoáy làm không chú ý lại làm hư ngiõ ra của mạch đọc thẻ rồi không chừng, nếu chưa có mạch công suất cũ , mà lại đấu nối với ngõ ra từ điều khiển tiền khuếch đại là dễ chết ngõ ra lắm đó, thông thường là ta phải lấy tín hiệu từ ngõ ra loa của mạch đọc thẻ mới được, kiểm tra lại xem sao !

Comment

Em lấy tín hiệu ở ngõ ra của mạch đọc thẻ mà bác, 2 kênh tìn hiệu ra chạy thẳng từ con IC dịch MP3 ra

Comment

Em lấy tín hiệu ở ngõ ra của mạch đọc thẻ mà bác, 2 kênh tìn hiệu ra chạy thẳng từ con IC dịch MP3 ra
                        vấn đề là ở chỗ đó đọ nếu như mạch đọc thẻ có cả loa loại hơi lớn thì nó có con IC công suất nhỏ xíu, còn mạch MP3 thì nó tích hợp luôn vì thế nếu không có biện pháp cách ly thì áp 12v từ phần công suất chạy ngược vào trong khối tích hợp này dễ làm hư hỏng nó lắm đó, bây giờ phải kiểm tra lại cái MP3 đó còn hoạt đọng với tai nghe phone hay không ? rồi mới tính tiếp được

Comment

Hoạt động tốt bác ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

tavanan Tìm hiểu thêm về tavanan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X