Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch tda2030 kêu rất nhỏ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch tda2030 kêu rất nhỏ

các anh chị xem giúp em với em có làm theo cái mạch này.được cái là mạch không ù nghe ngon.chỉ mỗi cái là kêu nhỏ quá,em vặn hết volume lên mà kéo cái loa vi tính bé bé mà nghe không to.em thấy nó không đủ 14w thì phải. em ráp theo mạch này
    Attached Files
    thích tự chế hệ thống âm thanh ............. hehe

Công suất đó tính theo điều kiện sử dụng phần pre có mức ra 1 volt AC , nếu không sử dụng pre thì nguồn tín hiệu phải lấy ở ngỏ ra cho headphone mới ra đủ công suất chứ còn lấy ở ngỏ ra line out đầu dvd hay cd thì nghe nhỏ xíu à , vinhpkc lấy tín hiệu vào từ đâu ? .

Comment

Nguyên văn bởi vinhpkc Xem bài viết
      các anh chị xem giúp em với em có làm theo cái mạch này.được cái là mạch không ù nghe ngon.chỉ mỗi cái là kêu nhỏ quá,em vặn hết volume lên mà kéo cái loa vi tính bé bé mà nghe không to.em thấy nó không đủ 14w thì phải. em ráp theo mạch này
      Chỉnh lại volume của máy tính cho to nhất chưa đã ? Mỗi lần cắm jac vô là máy tính nó tự giảm âm lượng nhỏ hẳn đi đó !

Comment

Thanh các anh chị nhé.em đã bỏ luôn cái mạch ý và lắp theo database của nó và kết quả là Ok và OK hết.
        có bác nào cho em xin cái sơ đồ mạch siêu trầm dùng JRC 4558 không cho em xin với.Dùng nguồn đơn càng tốt
        em có lắp theo mạch này nhưng kết quả là tiếng ra quá nhỏ.và không có tiếng bass.
        Click image for larger version

Name:	mach loa Sieu Tram 4558.JPG
Views:	4
Size:	24.0 KB
ID:	1375247
        bác nào có cái mạch nào khả thi hơn cho em xin được không.em đang tính làm con 2.1 em đã test mạch TDA 2030 rùi và đã làm 3 cái.2 cái 2 loa,còn 1 cái tính làm cái mạch loa trầm mà chưa làm được mạch.
        help me...............

em có cái mạch VUmeter này đẹp lắm bác nào thích thi làm theo mạch này nhé dùng LM 3914 hoặc 3915 đảm bảo các bác lắp song chắc chỉ thích đứng nhìn thôi hi hi
        Click image for larger version

Name:	3914.PNG
Views:	1
Size:	16.6 KB
ID:	1375250
        Last edited by vinhpkc; 08-03-2013, 21:33.

Comment

Mạch lọc tích cực thông thấp (-60dB) Thông số thì tự mà tính toán theo công thức nhá.

.

Comment

hix..............
            thank bác vì đã quan tâm.. nhưng khổ nỗi em mà tính toán được thì đã không phải nói.
            em chỉ biết xem sơ đồ rùi ráp theo thôi....bác nào nhiệt tình cho em xin cái mạch siêu trầm dùng JRC 4558 nhé.

Comment

Về tác giả

Collapse

vinhpkc Tìm hiểu thêm về vinhpkc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X