Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Transistor cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
    bạn tra đúng nó rồi đó . câu chuyện ở trên là nói cho có chuyện mà nói , chứ con D647 thì dùng sao được .
    Thế theo bạn mình dùng con D669 hay 2383,mình dùng trong mạch amply chạy 2 cặp 5200 & 1943
    Duy Linh: vĩnh bảo hải phòng
    Tell: 01643992647

Comment

con 600k mua ngoài chợ nhật tảo nhiều mà a! cần gì thay tương đương!

Comment

Nguyên văn bởi hoangtam1992 Xem bài viết
        con 600k mua ngoài chợ nhật tảo nhiều mà a! cần gì thay tương đương!
        Căn bản là mình ko đi mua được lên mới cần bạn ak he he
        Duy Linh: vĩnh bảo hải phòng
        Tell: 01643992647

Comment

Nguyên văn bởi linhks2 Xem bài viết
          Dùng cho anply bạn oi,nó chạy 2 cặp 5200 & 1943
          Vậy thì không ổn rồi. Cố tìm đúng transistor mà thay vậy.
          Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Nguyên văn bởi linhks2 Xem bài viết

Thế theo bạn mình dùng con D669 hay 2383,mình dùng trong mạch amply chạy 2 cặp 5200 & 1943
            nếu dùng cho ampli thì bạn thay bằng cặp MJE 340/ 350 là được , còn không thì dùng D669 cũng được . nếu thay D669 thì phải thay con đối xứng là B649 cho đúng cặp

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
              Vậy thì không ổn rồi. Cố tìm đúng transistor mà thay vậy.
              nếu dùng cho ampli thì bạn thay bằng cặp MJE 340/ 350 là được , còn không thì dùng D669 cũng được . nếu thay D669 thì phải thay con đối xứng là B649 cho đúng cặp
              Các bác hiểu sai hết rồi, mạch amply dùng 2 cặp 5200 và 1943 nghĩa là phần công suất dùng 2 cặp đó và chưa hỏng, còn con D600K chắc nó ở phần tiền khuếch đại nên thay D669 vào cũng được vì chắc nó đi lẻ chứ ko theo cặp như phần công suất.

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết

Các bác hiểu sai hết rồi, mạch amply dùng 2 cặp 5200 và 1943 nghĩa là phần công suất dùng 2 cặp đó và chưa hỏng, còn con D600K chắc nó ở phần tiền khuếch đại nên thay D669 vào cũng được vì chắc nó đi lẻ chứ ko theo cặp như phần công suất.
                hiểu sai là sai thế nào vậy bạn , con D600 là con thúc cho sò công suất, hoặc là đảo pha cho tầng thúc , chẳng lẽ thay luôn cặp thúc 340/350 mà sai à , hoặc đưa cặp B 649 và D669 thay thế, nó không hát được hay sao . nếu tầng đảo pha thì đơn lẻ được , còn tầng thúc thì thay cả cặp luôn .

Comment

hiểu sai là sai thế nào vậy bạn , con D600 là con thúc cho sò công suất, hoặc là đảo pha cho tầng thúc , chẳng lẽ thay luôn cặp thúc 340/350 mà sai à , hoặc đưa cặp B 649 và D669 thay thế, nó không hát được hay sao . nếu tầng đảo pha thì đơn lẻ được , còn tầng thúc thì thay cả cặp luôn .
                  Bác lại muốn xem múa ở cả cái rạp mới này sao bác ?

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết

Bác lại muốn xem múa ở cả cái rạp mới này sao bác ?
                    Thấy họ dựng rạp nên vào xem thử thôi Bác ạ , nhưng chưa mua được vé ... kỳ này họ diễn nhiều tiết mục, kỳ đà ăn chuối.... hay đáo để bác ơi .

Comment

Thì tưởng là nó đi đơn lẻ.

Comment

Thấy họ dựng rạp nên vào xem thử thôi Bác ạ , nhưng chưa mua được vé ... kỳ này họ diễn nhiều tiết mục, kỳ đà ăn chuối.... hay đáo để bác ơi .
                        Em thấy có mặt "cao cao (thủ) trên cửa sổ" rồi nên em lui bằng cái #19 đó vậy.

Comment

Về tác giả

Collapse

linhks2 Tìm hiểu thêm về linhks2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X